Layoff : मेटामधील कर्मचारी कपातीची ‘शेवटची फेरी’, यावेळी अनेक जणांना गमवाव्या लागतील त्यांच्या नोकऱ्या


कर्मचारी कपातीचा सिलसिला अद्याप थांबलेला नाही, मेटाने यावर्षी मार्चमध्ये 10,000 कर्मचाऱ्यांना काढून टाकल्याची चर्चा होती. छाटणीच्या दोन फेऱ्यांनंतर आता कंपनी पुन्हा एकदा छाटणीची प्रक्रिया सुरू करणार असून, मेटामधील छाटणीची ही शेवटची लाट असल्याचे बोलले जात आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की 10,000 लोकांना एकाच वेळी काढून टाकण्यात आले नाही, ही कंपनीतील छाटणीची तिसरी फेरी आहे आणि यावेळी 6,000 लोकांना कामावरून काढून टाकण्यात येणार आहे.

मेटा कंपनीतील पहिल्या फेरीत 11 हजार कर्मचाऱ्यांना कंपनीतून बाहेरचा रस्ता दाखवण्यात आला. यानंतर, मार्चमध्ये 10,000 लोकांना कामावरून काढून टाकण्याच्या घोषणेसह, मेटा ही मोठ्या प्रमाणावर लोकांना काढून टाकणारी सर्वात मोठी टेक कंपनी बनली आहे.

टेकक्रंचच्या अहवालानुसार, मेटामधील तिस-या फेरीतील टाळेबंदीचा व्यवसाय विभागावरही परिणाम होऊ शकतो. साइट सिक्युरिटी, मार्केटिंग, कंटेंट स्ट्रॅटेजी, एंटरप्राइझ इंजिनीअरिंग, प्रोग्राम मॅनेजमेंट आणि कॉर्पोरेट कम्युनिकेशनमधून काढून टाकलेल्या काही कर्मचाऱ्यांनी लिंक्डइन या व्यावसायिक नेटवर्क प्लॅटफॉर्मवर पोस्ट करून याबद्दल माहिती दिली आहे.

आयर्लंडमध्ये, मेटाने बुधवारी सांगितले की विक्री, विपणन, वित्त आणि अभियांत्रिकी विभागातून 490 कर्मचार्यांना काढून टाकले जाऊ शकते. फेसबुक, व्हॉट्सअ‍ॅप आणि इंस्टाग्राम हाताळणारी कंपनी मेटा म्हणाली की कामाची कार्यक्षमता वाढवण्यासाठी टाळेबंदी आवश्यक आहे, आम्हाला सांगू द्या की कंपनीने कोविड 19 दरम्यान जास्त काम करून अनेक कर्मचाऱ्यांना कामावर ठेवले होते. लक्षात घेण्यासारखी गोष्ट म्हणजे ती मेटा सध्या या वर्षाच्या उर्वरित महिन्यांसाठी त्याच्या उत्पादनाचा रोडमॅप तयार करण्यात व्यस्त आहे.