IPL 2023 : मुंबई जिंकल्यानंतर आकाश मधवालने रोहित शर्मासमोर जे केले ते खरोखरच आहे हृदयस्पर्शी


चेन्नईच्या ऐतिहासिक चेपॉक मैदानावर झालेल्या एलिमिनेटर सामन्यात एक वादळ आले, ज्यात लखनौ सुपरजायंट्सचा धुव्वा उडाला. या वादळाचे नाव आकाश मधवाल असे आहे. या तरुण उजव्या हाताच्या वेगवान गोलंदाजाने लखनौविरुद्ध जोरदार गोलंदाजी केली. मधवालने अवघ्या 5 धावांत 5 बळी घेतले आणि परिणामी मुंबई इंडियन्सने 81 धावांनी विजय मिळवला आणि आयपीएलच्या दुसऱ्या क्वालिफायरमध्ये स्थान मिळवले. तसे, या चमत्कारी कामगिरीनंतर रोहित शर्मासमोर मधवालने जे केले ते खरोखरच हृदयस्पर्शी होते.

मुंबईला झंझावाती विजय मिळवून दिल्यानंतर आकाश मधवालने कर्णधार रोहित शर्माचा हात पकडून कपाळाला लावला. त्यानंतर आकाश मधवालने रोहितला मिठी मारली. हे दृश्य खूपच भावूक होते. हे पाहून मधवाल आपल्या कर्णधाराचे आभार मानत असल्याचा भास झाला.

मॅचनंतर त्याच्या यशात रोहित शर्माचा मोठा हात असल्याचे मधवालने सांगितले. मधवाल म्हणाला की त्याची सर्वात मोठी ताकद यॉर्कर आहे आणि रोहितला त्याची ताकद चांगलीच ठाऊक आहे. मधवालच्या मते, रोहितने योग्य वेळी त्याचा वापर केला. मधवालच्या म्हणण्यानुसार, रोहितने त्याच्यामध्ये आत्मविश्वास निर्माण केला आणि त्याला त्याच्या सामर्थ्यावर विश्वास ठेवण्यास शिकवले. मधवाल 2019 पर्यंत आरसीबीचा नेट बॉलर होता, पण त्यानंतर तो मुंबई इंडियन्समध्ये सामील झाला. या हंगामात मुंबईने मधवालला 20 लाख रुपयांना विकत घेतले आणि या खेळाडूने 7 सामन्यात 13 बळी घेत आपली प्रतिभा सिद्ध केली.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की मधवाल या आयपीएल सीझनमध्ये सर्वोत्तम गोलंदाजी करणारा खेळाडू ठरला आहे. आत्तापर्यंत कोणत्याही गोलंदाजाने आयपीएल प्लेऑफमध्ये मधवालसारखी गोलंदाजी केलेली नाही. यासह तो आयपीएलमधील सर्वोत्तम गोलंदाजी करणारा अनकॅप्ड खेळाडू बनला आहे. मधवालने योग्य वेळी त्याची लय पकडली आहे. आता त्यांच्याकडून दुसऱ्या क्वालिफायरमध्येही चांगल्या कामगिरीची अपेक्षा असेल. गुजरात टायटन्स समोर असल्याने मधवालसाठी हे तितके सोपे नसेल.