Asia Cup 2023 : आशिया चषकाबाबत पाकिस्तान पसरवत होता अफवा, जय शाह यांनी केला पर्दाफाश!


पाकिस्तानने आता आशिया चषकाच्या यजमानपदाबद्दल खोटे बोलण्यास सुरुवात केली आहे, परंतु बीसीसीआयने त्याचा खोटेपणा जास्त काळ टिकू दिले नाही आणि जय शाह यांनी त्याचा पर्दाफाश केला. खरं तर, गेल्या काही महिन्यांपासून, त्याच्या होस्टिंगबद्दल गोंधळ सुरू आहे. आशिया चषकाचे यजमानपद पाकिस्तानला मिळाले आहे, मात्र गेल्या वर्षी बीसीसीआयचे सचिव जय शाह यांनी स्पष्ट केले होते की, भारतीय संघ या स्पर्धेसाठी पाकिस्तानचा दौरा करणार नाही आणि पाकिस्तानशी तटस्थ ठिकाणीच खेळेल. त्यांच्या या वक्तव्यानंतर पाकिस्तानात खळबळ उडाली आहे.

पाकिस्तानलाही आपल्या हातातून यजमानपद निसटण्याची भीती वाटू लागली आणि या भीतीपोटी पाकिस्तानी मीडिया खोटे पसरवत आहे की बीसीसीआयने आपल्या संकरित मॉडेलला मान्यता दिली आहे आणि ही स्पर्धा फक्त पाकिस्तानमध्येच खेळवली जाईल. जय शाह यांनीही पाकिस्तान बोर्डाला मेल करून याला दुजोरा दिल्याचे वृत्त पाकिस्तानी मीडियाने पसरवले, पण आता आशिया चषकाबाबत अद्याप कोणताही निर्णय झालेला नसल्याचे जय शाह यांनी पीटीआयला स्पष्ट केले आहे.

शाह म्हणाले की, आशिया चषक स्पर्धेच्या ठिकाणाबाबत अद्याप कोणताही निर्णय झालेला नाही. अहमदाबादमध्ये बांगलादेश, श्रीलंका आणि अफगाणिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे अधिकारी आयपीएल फायनल पाहणार आहेत. वास्तविक, पाकिस्तानऐवजी आशिया कप श्रीलंका किंवा बांगलादेशमध्ये आयोजित केला जाऊ शकतो, अशा बातम्या यापूर्वीही येत होत्या.

हायब्रीड मॉडेलनुसार या स्पर्धेतील चार सामने पाकिस्तानमध्ये खेळवले जातील आणि उर्वरित सामने तटस्थ ठिकाणी खेळवले जातील. जिओ न्यूजच्या वृत्तानुसार, पाकिस्तानच्या बाहेर सामने कुठे खेळवले जातील याबाबत अद्याप कोणतीही जागा निश्चित झालेली नाही. वृत्तानुसार, पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने या स्पर्धेचा पहिला टप्पा लाहोरमध्ये खेळवण्यात येणार असल्याचे संकेत दिले होते. तर उर्वरित स्पर्धा दुबईत खेळवता येतील.

बीसीसीआयच्या नकारानंतर पाकिस्ताननेही यावर्षी भारतात खेळल्या जाणाऱ्या वर्ल्ड कपमधून माघार घेण्याच्या धमक्या देण्यास सुरुवात केली. पाकिस्तान बोर्डाचे अध्यक्ष नजम सेठी म्हणाले होते की, जर भारतीय संघ आशिया चषकासाठी पाकिस्तानचा दौरा करणार नसेल तर पाकिस्तानला विश्वचषकासाठी भारतात जाणे कठीण आहे.