उबर या 3 शहरांमध्ये देणार इलेक्ट्रिक कॅब सेवा, ब्लूला देणार टक्कर


कॅब सेवा कंपनी Uber ने शाश्वत गतिशीलतेच्या दिशेने भारताच्या प्रयत्नांना बळ देण्यासाठी एक मोठा निर्णय घेतला आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की कंपनी आता इलेक्ट्रिक वाहने चालवण्यावर लक्ष केंद्रित करणार आहे आणि यासाठी तिने अनेक मोठ्या कंपन्यांशी हातमिळवणी केली आहे. Uber ने देखील आपली Uber Green सेवा लाँच केली आहे, कंपनीची ही सेवा कधी सुरू होत आहे आणि कोणत्या शहरांना त्याचा फायदा सर्वात आधी मिळेल ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

जूनपासून Uber Green च्या माध्यमातून, वापरकर्ते या शहरांमध्ये त्यांच्या राइड्ससाठी इलेक्ट्रिक वाहने बुक करू शकतील. याचा अर्थ उबर भारतात इलेक्ट्रिक वाहने चालवेल.

Uber ची इलेक्ट्रिक कॅब सेवा जून 2023 पासून सुरू होत आहे, पण आता तुमच्या मनात प्रश्न निर्माण होत असेल की कंपनी ही सेवा सर्वप्रथम कोणत्या शहरांमध्ये सुरू करणार आहे. तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की कंपनी पुढील महिन्यापासून म्हणजेच जून 2023 पासून मुंबई, दिल्ली आणि बंगळुरूमध्ये आपली Uber ग्रीन सेवा सुरू करणार आहे.

उबर इंडियाचे उपाध्यक्ष अँड्र्यू मॅकडोनाल्ड यांनी सांगितले की, कंपनीने भारतातील सुमारे 125 शहरांमध्ये फक्त ग्रीन कार वापरण्याचा निर्णय घेतला आहे. Uber ने EV फायनान्सिंग आणि EV चार्जिंग इन्फ्रास्ट्रक्चरसाठी अनेक वेगवेगळ्या कंपन्यांसोबत भागीदारी केली आहे.

इलेक्ट्रिक कॅब सेवा देण्यासाठी, कंपनीने ईव्ही फ्लीट पार्टनर लिथियम अर्बन टेक्नॉलॉजी, एव्हरेस्ट फ्लीट प्रायव्हेट लिमिटेड आणि मूव्ह सारख्या कंपन्यांशी हातमिळवणी केली आहे. येत्या दोन वर्षांत 25 हजार इलेक्ट्रिक वाहने आपल्या प्लॅटफॉर्मशी जोडण्याचे कंपनीचे लक्ष्य आहे.

एवढेच नाही तर या मोहिमेसाठी उबरने Zypp इलेक्ट्रिकशी हातमिळवणी केली असून 2024 पर्यंत 10,000 इलेक्ट्रिक दुचाकीही लॉन्च करण्यात येणार आहेत. आम्ही तुम्हाला सांगूया की कंपनीने 1000 कोटी रुपयांच्या EV फायनान्सिंगसाठी SIDBI सोबत हातमिळवणी केली आहे.