IPL 2023 : MS धोनीने 5 मिनिटांसाठी थांबवला सामना, अंपायरशी हुज्जत घालून चेन्नईला मिळवून दिला विजय!


एमएस धोनीच्या चेन्नई सुपर किंग्सने आयपीएल 2023 च्या अंतिम फेरीत प्रवेश केला आहे. पहिल्या क्वालिफायरमध्ये चेन्नईने गुजरात टायटन्सचा 15 धावांनी पराभव केला. प्रथम फलंदाजी करताना चेन्नईने 7 गड्यांच्या मोबदल्यात 172 धावा केल्या. 173 धावांच्या लक्ष्याला प्रत्युत्तर देताना गुजरातचा संघ 20 षटकांत 157 धावांवर सर्वबाद झाला. विजयाचा हिरो ठरला ऋतुराज गायकवाड, त्याने 44 चेंडूत 60 धावा केल्या. चेन्नईच्या विजयात 10 मिनिटांनीही मोठी भूमिका बजावली. डेथ ओव्हर्समुळे सामना अगदी जवळ आला होता, पण धोनीने बिनदिक्कत 5 मिनिटे वाया घालवली नसती, तर सामना चेन्नईच्या हातातून जाऊ शकला असता.

धोनीने चेन्नईला जिंकण्यासाठी जे ठरवले होते, तेच केले, जरी त्याला अंपायरशी झगडावे लागले. खरेतर, 16 व्या षटकाच्या आधी 5 मिनिटे खेळ थांबवला गेला. धोनी आणि स्क्वेअर लेग अंपायर यांच्यातील संभाषणामुळे उशीर झाला. 16 वे षटक मथिशा पाथिराना टाकणार होता, परंतु पंच त्याला हे षटक टाकू देत नव्हते, कारण तो काही काळ मैदानाबाहेर गेला होता आणि नियमानुसार, पाथिराना त्याचे दुसरे षटक तेव्हाच टाकू शकत होता, ज्यावेळी त्याने मैदानातील आपली नियोजित वेळ पूर्ण केली असेल.


पहिल्या षटकानंतर पाथिराना 9 मिनिटांच्या ब्रेकवर होता आणि परतल्यानंतर त्याला पुन्हा गोलंदाजीची संधी मिळण्यासाठी पुरेसा वेळ मैदानावर घालवला नाही. धोनी पंचांशी सुमारे 15 मिनिटे वाद घालत राहिला. त्याला हवे असते, तर तो इतर कोणत्याही गोलंदाजासोबत गोलंदाजी करू शकला असता, पण त्याला पथिरानाकडून 16 वे षटक काढायचे होते. अशा स्थितीत त्याने पंचांशी बोलताना 5 मिनिटे घेतली. अंपायरसोबतचे त्याचे संभाषण पाहता, तो दुसऱ्या गोलंदाजाला ओव्हर देण्याऐवजी पाथीरानाची गोलंदाजी करण्याची वाट पाहत असावा असे वाटले.

जवळपास 15 मिनिटे सामना थांबवण्यात आला होता. यानंतर पाथिरानाला 16 वे षटक टाकण्याची परवानगी मिळाली. मात्र, यानंतर गदारोळ झाला. समालोचक तर म्हणतात की खेळाला उशीर झाला, तेव्हा घड्याळ का बंद केले नाही. दुसरीकडे धोनीनेही आपली रणनीती अवलंबली आणि 16वी, 18वी आणि 20वी षटके पाथिरानाने केली. पाथिरानानेही धोनीच्या निर्णयाला चुकीचे सिद्ध होऊ दिले नाही. त्याने 16व्या षटकात 13 धावा दिल्या असल्या तरी 18व्या षटकात त्याने विजय शंकरला बाद केले. शेवटच्या षटकातही त्याने 11 धावांत 1 बळी घेतला.