IPL 2023 : सगळ्यांशी भिडणाऱ्या गौतम गंभीरला फक्त वाटते या खेळाडूची भीती


आयपीएल 2023 मध्ये, लखनऊ सुपर जायंट्सची जेवढी चर्चा झाली नाही, त्यापेक्षा कित्येक पटीने गौतम गंभीरची चर्चा झाली. तसे बघायला गेले तर तो संघाचा मार्गदर्शक आहे, पण विराट कोहलीसोबतच्या वादामुळे त्याचे नाव भरपूर चर्चेत आले. त्याच्या नावाप्रमाणे त्याच्या स्वभावामुळे गंभीर, LSG मेंटॉरला फक्त वादासाठी संधींची गरज असते. मात्र, सगळ्यांशी भिडणारा गौतम गंभीरलाही एका खेळाडूची खूप भिती वाटते.

साहजिकच तुमच्या मनात असा विचार सुरू झाला असेल की गौतम गंभीर ज्या खेळाडूला घाबरतो तो कोण? तर उत्तर आहे रोहित शर्मा. गौतम गंभीरने मुंबई इंडियन्सचा कर्णधार सर्वात धोकादायक असल्याचे वर्णन केले आहे. एका मुलाखतीत त्याने याचा उल्लेख केला.

त्या मुलाखतीत गौतम गंभीरने रोहित शर्माला आधुनिक क्रिकेटमधील सर्वात धोकादायक फलंदाज म्हटले होते. तेव्हा गंभीर म्हणाला होता की, रोहित धोकादायक आणि सर्वोत्कृष्ट आहे हे मान्य करायला मला हरकत नाही. माझ्या मते संघाच्या वरच्या फळीत रोहितसारखा फलंदाज असेल, तर विजयाची अपेक्षा करता येईल.

गंभीरने रोहितबद्दल जे सांगितले होते, ते खरे आहे यात शंका नाही. पण आयपीएल 2023 चे सर्वात मोठे वास्तव हे आहे की या हंगामात रोहित त्याच्या क्षमतेपासून दूर दिसत आहे. मुंबई इंडियन्स प्लेऑफमध्ये नक्की आहे, पण रोहितच्या बॅटने दिलेले योगदान मोजले नाही तर बरे होईल.

तसे, क्रिकेट हा देखील अनिश्चिततेचा खेळ आहे, जिथे खेळ केव्हाही पलटी मारु शकतो. कोणास ठाऊक, रोहित जो ग्रुप स्टेजमध्ये चांगली कामगिरी करताना दिसला नाही, तो प्लेऑफमध्ये मुंबईच्या बोटीचा कप्तान म्हणून दिसू शकतो. कारण, तसे करण्याची क्षमता त्यांच्यात आहे. आणि, जर असे घडले, तर त्याचा पहिला बळी गौतम गंभीरचा संघ लखनऊ सुपर जायंट्स असेल.

फक्त बॅटनेच नाही तर, मुंबई इंडियन्सचा कर्णधार म्हणून रोहित शर्मा आपल्या निर्णयांनी सामना बदलू शकतो. रोहित शर्मा देखील सर्वोत्तम कर्णधार असल्याचे गौतम गंभीरने अनेकदा सांगितले आहे. म्हणजे एलएसजीच्या मेंटॉरला रोहितची ताकद चांगलीच ठाऊक आहे आणि कदाचित त्याच्यामुळेच त्याला गंभीर घाबरला आहे.