आता तुम्ही व्हॉट्सअॅपवर एडिट करू शकाल पाठवलेले मेसेज, अशी आहे प्रक्रिया


व्हॉट्सअॅप आपल्या वापरकर्त्यांचा अनुभव सुधारण्याचा वारंवार प्रयत्न करत असते, वापरकर्त्यांच्या सोयीसाठी अॅपमध्ये नवीन वैशिष्ट्ये देखील जोडली जात असतात. आम्ही तुम्हाला सांगतो की आता कंपनीने यूजर्ससाठी एडिट सेंड मेसेज फीचर आणण्यास सुरुवात केली आहे.

स्मरण करून द्या की गेल्या आठवड्याच्या सुरुवातीला हे वैशिष्ट्य बीटा चाचणी दरम्यान स्पॉट झाले होते आणि आता हे वैशिष्ट्य वापरकर्त्यांसाठी जारी केले गेले आहे. हे फीचर सुरु केल्यामुळे आता तुम्ही मेसेज पाठवल्यानंतर 15 मिनिटांच्या आत तुमच्या पाठवलेल्या मेसेजमधील चूक सुधारू शकाल.

तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, WhatsApp Send Edit Message हे फीचर सर्व यूजर्सना दिले जात आहे. हे फीचर आणण्यापूर्वी यूजर्सना आधी मेसेज डिलीट करावा लागत होता आणि तो मेसेज टाईप करून पुन्हा पाठवायला वेळ लागत होता, पण आता या फीचरमुळे तुमचा वेळ तर वाचेलच पण तुमची मेहनतही कमी होईल.

मार्क झुकरबर्गने त्याच्या अधिकृत फेसबुक अकाउंटवरून पोस्ट शेअर करताना या फीचरच्या रोलआउटची माहिती दिली आहे. जर तुम्हालाही हे फीचर वापरायचे असेल तर सांगा की तुम्हाला हे फीचर Android आणि iOS अॅपच्या नवीनतम अपडेटमध्ये मिळेल. आता प्रश्न पडतो की ही सुविधा कशी वापरायची?

जर तुम्हाला पाठवलेला मेसेज एडिट करायचा असेल, तर त्यासाठी तुम्हाला मेसेज जास्त वेळ दाबून ठेवावा लागेल. यानंतर तुम्हाला मेन्यूमध्ये एडिट ऑप्शन मिळेल.

पण येथे एक गोष्ट लक्षात घेण्यासारखी आहे ती म्हणजे मॉडिफाईड किंवा एडिटेड मेसेजमध्ये एडिटेड नवीन वेळेनुसार लिहिलेले दिसेल. म्हणजे समोरच्या व्यक्तीला कळेल की तुम्ही मेसेज एडिट केला आहे.