या देशात खाल्ले जाते सर्वात जास्त प्रमाणात आईस्क्रीम, जाणून घ्या त्याच्याशी संबंधित रंजक गोष्टी


उन्हाळ्याच्या कडक उन्हात लोक स्वतःला थंड ठेवण्यासाठी आईस्क्रीमचा अवलंब करतात. कडक उन्हात लहान मुलांना आईस्क्रीम जास्त खायला आवडते. एवढेच नाही तर उन्हाळ्यात लोक घरी आईस्क्रीम तयार करून सर्व्ह करतात. कुल्फी किंवा आईस्क्रीम ही उन्हाळ्यात लोकांची आवडती मिठाई बनते, असे म्हटल्यास वावगे ठरणार नाही.

मात्र, येथे आम्ही तुम्हाला आईस्क्रीमशी संबंधित एक खास गोष्ट सांगणार आहोत. क्वचितच तुम्हा लोकांनाही याबद्दल माहिती असेल. जगभरातील लोकांना आईस्क्रीम आवडते. पण तुम्ही कधी लक्षात घेतले आहे का की कोणत्या देशात आइस्क्रीमचा वापर सर्वाधिक होतो? नाही ना! हरकत नाही, आम्ही तुम्हाला ही वस्तुस्थिती सांगणार आहोत.

तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की न्यूझीलंडमध्ये सर्वाधिक आइस्क्रीम खाल्ले जाते. न्यूझीलंडमध्ये, एक व्यक्ती एका वर्षात सरासरी 28.4 लिटर आइस्क्रीम खातो. न्यूझीलंड हेही आइस्क्रीमच्या जास्त सेवनामुळे जगभर प्रसिद्ध आहे. काही वर्षांपूर्वी न्यूझीलंड या बाबतीत पिछाडीवर होता, पण 2022 मध्ये त्यानेही हा विक्रम केला.

आईस्क्रीम फक्त न्यूझीलंडच्या लोकांनाच नाही, तर अमेरिका आणि ऑस्ट्रेलियाच्या लोकांनाही आवडते. अमेरिकेत एका वर्षात प्रति व्यक्ती 20.8 लीटर आईस्क्रीम खाल्ले जाते, तर ऑस्ट्रेलियात 18 लिटर आईस्क्रीम वापरले जाते.

आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे आइस्क्रीमची व्हॅनिला चव जगभरात सर्वाधिक लोकप्रिय आहे आणि कदाचित ती तशीच कायम राहील. इतकंच नाही तर गेल्या वर्षी झालेल्या एका संशोधनात व्हॅनिला आइस्क्रीमसाठी सर्वाधिक 439,108 हॅशटॅग मिळाले होते.

इंडोनेशियामध्ये हे आइस्क्रीम नारळाच्या दुधापासून बनवले जाते, हे जाणून तुम्हाला आणखी आश्चर्य वाटेल. हे आईस्क्रीम पूर्णपणे शाकाहारी आहे. तथापि, डेअरी आइस्क्रीमच्या तुलनेत त्याची रचना थोडी खडबडीत आहे. जर तुम्ही बालीला जाणार असाल तर हे आईस्क्रीम खायला अजिबात विसरू नका.