JioMart ने केली 1000 कर्मचाऱ्यांची कपात ! हजारो कर्मचाऱ्यांवर कपातीची टांगती तलवार


मागील काही दिवसांपासून एक ना एक मोठी कंपनी मोठ्या प्रमाणावर टाळेबंदी करणार असल्याची घोषणा करत आहेत, आता तुम्हाला सांगू द्या की आता रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या ऑनलाइन होलसेल प्लॅटफॉर्म JioMart ने एक हजाराहून अधिक लोकांना काढून टाकण्यात आल्याची माहिती समोर आली आहे. कंपनीने नुकतेच मेट्रो कॅश अँड कॅरीचे अधिग्रहण केले असून कंपनी या कंपन्यांच्या कामकाजावर लक्ष केंद्रित करत असल्याचे मीडिया रिपोर्टमध्ये नमूद करण्यात आले आहे.

कंपनीने गेल्या काही दिवसांत आपल्या कॉर्पोरेट कार्यालयातील 1,000 पैकी 500 हून अधिक अधिकाऱ्यांना राजीनामा देण्यास सांगितले आहे. याशिवाय एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, कंपनीने आधीच शेकडो कर्मचाऱ्यांना परफॉर्मन्स इम्प्रूव्हमेंट प्लॅन म्हणजेच पीआयपीवर ठेवले आहे. याशिवाय इतर विक्री कर्मचाऱ्यांना परिवर्तनीय वेतन रचनेवर ठेवण्यात आले आहे.

खर्चात कपात करण्यासाठी पुढील काही आठवड्यांत ही कपात केली जाईल असे म्हटले जाते, ज्यामध्ये घाऊक विभागातील 15,000 कर्मचारी दोन तृतीयांश कमी करणे समाविष्ट असू शकते. अहवालात असे म्हटले आहे की कंपनी आपल्या 150 हून अधिक ऑडिओ पूर्ती केंद्रांपैकी निम्म्याहून अधिक बंद करण्याचा विचार करत आहे.

याबाबतची माहिती अद्याप समोर आलेली नाही की, येणाऱ्या काळात हे कर्मचारी कोणत्या विभागाचे असतील. परंतु हे निश्चित आहे की जिओमार्टमध्ये छाटणीची उलटी गिनती सुरू झाली आहे आणि पुढे जाण्यासाठी मोठ्या प्रमाणावर छाटणीचे नियोजन देखील होऊ शकते.

फक्त जिओमार्टच नाही तर टेक सेक्टरमधील छाटणीबद्दल बोलायचे झाले तर 2023 च्या या पाच महिन्यांतच 2 लाखांहून अधिक कर्मचाऱ्यांनी आपल्या नोकऱ्या गमावल्या आहेत. हे वर्ष संपायला अजून सात महिने बाकी आहेत, अशा स्थितीत कपातीचा धोका आणखी वाढू शकतो.