आता ट्रेनने करा फुकट प्रवास, पैशांशिवाय चुटकीसरशी बुक होईल तिकीट


तुम्हीही ट्रेनने प्रवास करत असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी उपयुक्त आहे. भारतीय रेल्वेने दररोज लाखो प्रवासी प्रवास करतात. अशा परिस्थितीत भारतीय रेल्वे प्रवाशांची विशेष काळजी घेते. वेळोवेळी, भारतीय रेल्वे आपल्या प्रवाशांच्या सुविधा सुधारण्यासाठी काम करत असते. अलीकडेच, भारतीय रेल्वेने प्रवाशांना पैशाशिवाय तिकीट बुक करण्याची सुविधा दिली आहे.

तुम्हालाही अचानक प्रवास करावा लागला आणि तुमच्याकडे तिकीटाचे पैसे नसतील, तर तुम्ही पैसे नसतानाही तिकीट बुक करू शकता. तसेच तुम्ही तुमचा प्रवास पूर्ण करू शकता. तुम्ही या सुविधेचा लाभ कसा घेऊ शकता ते आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

भारतीय रेल्वेने आपल्या प्रवाशांना पैशांशिवाय तिकीट बुक करण्याची सुविधा दिली आहे. या सुविधेअंतर्गत प्रवासी त्यांच्या तिकिटाचे पैसे नंतर भरू शकतात. IRCTC च्या या सुविधेचे नाव आहे Buy now, pay later. तथापि, तुम्ही तुमच्या पेटीएम पोस्टपेड खात्यातून ही सुविधा वापरू शकता.

अशा प्रकारे घ्या सुविधेचा फायदा

  • प्रथम तुमच्या IRCTC अॅपवर लॉग इन करा.
  • आता तुमचे तिकीट बुक करण्यासाठी सर्व तपशील भरा.
  • आता तुम्हाला या ट्रेनमध्ये प्रवास करायचा आहे, ती निवडा आणि पुढे जा.
  • शेवटी, जेव्हा तुम्ही पेमेंटसाठी पुढे जाल, तेव्हा तुम्हाला आता खरेदी करा, नंतर पैसे द्या असा पर्याय दिसेल.
  • हे आता तुम्हाला पेटीएम पोस्टपेडवर घेऊन जाईल.
  • पेमेंट पूर्ण करण्यासाठी तुमच्या पेटीएम नंबरवर एक ओटीपी पाठवला जाईल.
  • आता OTP टाकल्यानंतर तुमचे तिकीट बुक होईल.