IPL 2023 : सुधारणार नाही नवीन-उल-हक, आरसीबी आयपीएलमधून बाहेर पडल्यावर केले हे काम!


20 दिवसात बरेच बदल होतात. अनेक गोष्टींमध्ये बदल दिसून येतात. पण, नवीन-उल-हक हे मान्यच करत नाहीत. जणू काही त्याने सुधारणा न करण्याचा निर्धार केला आहे. म्हणूनच आयपीएल 2023 मधून आरसीबी बाहेर पडल्यानंतर त्याने असे काही केले की ज्यावर कोणालाही संताप येईल आणि मग विराट कोहलीचे चाहते तुम्हाला माहीत असतील.

एलएसजीचा नवीन-उल-हक आणि आरसीबीचा विराट कोहली यांच्यातील संघर्ष 1 मे रोजी खेळल्या गेलेल्या सामन्यापासून सुरू झाला. 21 मे रोजी 20 दिवसांनंतरही हे दोन खेळाडू समोरासमोर नव्हते. तरीही नवीनने आरसीबीवर निशाणा साधला, कारण हा संघ प्लेऑफमधून बाहेर पडल्यामुळे त्याला ही संधी मिळाली.

RCB प्लेऑफमधून बाहेर पडताच नवीन-उल-हकने काय केले ते आता जाणून घेऊया. त्याने एक इन्स्टा स्टोरी शेअर केली आहे ज्यामध्ये एक माणूस मोठ्याने हसत आहे. लोकांनी पटकन त्याचे हसणे आरसीबीच्या पराभवाशी जोडले, जे देखील अपरिहार्य होते, कारण नवीनने ते नंतर शेअर केले.

बरं, नवीनने त्याच संदर्भात ती इन्स्टा स्टोरी शेअर केली असावी असा अंदाज आहे. पण, त्यामागील वास्तव काय आहे हे तोच सांगू शकेल.

आता स्पर्धेची स्थिती देखील जाणून घ्या. या सामन्यात गुजरात टायटन्सने नाणेफेक जिंकून रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूला प्रथम फलंदाजी दिली. प्रथम फलंदाजी करताना रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने 20 षटकांत 197 धावा केल्या. विराट कोहली वगळता इतर कोणत्याही फलंदाजाने आरसीबीकडून विशेष काही केले नाही.

विराट कोहलीने सामन्यात शतक झळकावले, जे या मोसमात त्याच्या बॅटमधून दुसरे बॅक टू बॅक शतक होते. यासह विराट कोहलीच्या आयपीएलमधील एकूण शतकांची संख्या आता 7 झाली आहे, तर टी-20 क्रिकेटमध्ये ती 8 आहे. तो भारतीय फलंदाजांमध्ये T20 मध्ये सर्वाधिक शतके करणारा फलंदाज आहे.

गुजरात टायटन्स आरसीबीच्या 198 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करण्यासाठी मैदानात उतरला तेव्हा त्यांनी 4 गडी गमावून हे लक्ष्य गाठले. गुजरातकडून शुभमन गिलनेही शतक झळकावले. गुजरातने 6 विकेट्सने विजय मिळवताच आरसीबीचा पराभव तर झालाच पण प्लेऑफचे तिकीटही गमावले. मग काय, याच संधीचा फायदा घेत नवीन-उल-हकने एक इन्स्टा स्टोरी पोस्ट केली.