IPL 2023 : चेन्नईत रोखू शकत असाल तर रोखा, शुभमन गिलने एमएस धोनीला ललकारले!


असाच नाही गुजरात टायटन्सचा कर्णधार हार्दिक पांड्या म्हणतो की हा शुभमन गिल जरा वेगळा आहे. साहेबांनी सर्वप्रथम विराट कोहलीविरुद्ध आपल्या वर्चस्वाची कहाणी लिहिली. आरसीबीला आयपीएल 2023 मधून बाहेरचा रस्ता दाखवला आणि आता एमएस धोनीलाही आव्हान दिले आहे. गिलचा हेतू स्पष्ट आहे – जर तुम्ही त्याला चेन्नईमध्ये रोखू शकत असाल तर त्याला रोखून दाखवा.

शुभमन गिलने आरसीबीविरुद्ध शतकी खेळी केली. 52 चेंडूत 104 धावा फटकावल्या, ज्यात जास्त षटकार दिसले, चौकार कमी. 200 च्या स्ट्राईक रेटने खेळलेल्या गिलच्या डावात 8 षटकार आणि 5 चौकारांचा समावेश होता. एवढेच नाही तर या मोसमातील हे दुसरे बॅक टू बॅक शतक आहे. मागील सामन्यातही त्याने एसआरएचविरुद्ध असाच पराक्रम केला होता.

एक गोष्ट स्पष्ट आहे की, IPL 2023 मध्ये गिलचा दृष्टिकोन काहीसा वेगळा आहे. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्येही त्याचा फॉर्म अबाधित आहे. आयपीएल 2023 च्या उत्तरार्धात येत आहे, तो आश्चर्यकारकपणे चांगला खेळत आहे, ज्याच्याशी तो स्वतःही सहमत आहे.

शुभमन गिल म्हणाला, आता मी माझ्या सुरुवातीचे मोठ्या स्कोअरमध्ये रूपांतर करण्यास सक्षम आहे, जे मी आयपीएलच्या पहिल्या सहामाहीत करू शकलो नाही. मी पहिल्या हाफमध्ये 40-50 धावा केल्या पण त्याचे मोठ्या स्कोअरमध्ये रूपांतर केले नाही. कृतज्ञतापूर्वक, IPL 2023 च्या उत्तरार्धात, मी आता ते करू शकलो आहे.

IPL 2023 च्या उत्तरार्धात शुभमन गिलची वृत्ती इतकी घट्ट असणे ही केवळ गुजरात टायटन्ससाठी चांगली बातमी नाही, तर त्यांचा आत्मविश्वास वाढवणार आहे. त्याच वाढलेल्या आत्मविश्वासाने आता त्याने एमएस धोनीला आव्हान दिले आहे.

CSK विरुद्धच्या पहिल्या क्वालिफायर सामन्याबद्दल शुभमन गिल म्हणाला की तो सामना जिंकून अंतिम फेरीत जायला आवडेल. तो म्हणाला, चेन्नईविरुद्ध चेन्नईमध्ये खेळणे मनोरंजक असेल. तो जिंकून दुसऱ्यांदा अंतिम फेरीत स्थान निश्चित करण्याचा आमचा प्रयत्न असेल.

गिलच्या या विधानामागे त्याची स्वतःची फलंदाजी आहे, याशिवाय त्याने आणखी एक गोष्ट सांगितली जी सीएसकेसाठी धोक्याची घंटा ठरू शकते. गिल म्हणाले की, चेन्नईच्या विकेटवर कहर करण्यासाठी त्यांच्या संघाने चांगली गोलंदाजी तयार केली आहे.