फ्रीजमध्ये ठेवलेले पीठ म्हणजे विष! यामुळे कायम राहतो बद्धकोष्ठतेपासून पक्षाघाताचा धोका


भारतातील बहुतेक कुटुंबे दिवसातून दोनदा गव्हाच्या पिठाची चपाती खातात. भाजी आणि ब्रेडच्या मिश्रणामुळे आपल्याला पोषण मिळते आणि म्हणूनच ते सर्वात आरोग्यदायी मानले जाते. यातील बहुतेक लोक असे आहेत, जे पीठ मळून फ्रीजमध्ये ठेवतात. एवढेच नाही तर दुकाने किंवा हॉटेलमध्येही असे घडते, जे आरोग्यासाठी अत्यंत घातक ठरू शकते. बहुतेक स्त्रिया त्यांच्या आरामासाठी पीठ फ्रीजमध्ये ठेवतात आणि नंतर काही तासांनी त्यातून चपाती बनवतात आणि कुटुंबाला खायला घालतात.

यामुळे पोट भरेल, पण तुम्हाला माहित आहे का की हे पीठ पोटात विष म्हणून काम करू शकते. फ्रीजमध्ये पीठ ठेवण्याची चूक आपल्यासाठी कशी घातक ठरू शकते ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

पीठ मळून फ्रीजमध्ये ठेवल्याने खूप सोय होते, पण त्यापासून बनवलेली चपाती खाल्ल्याने आरोग्याला हानी पोहोचते. फ्रीजमध्ये मळलेल्या पिठातून ऑक्सिजन मिळत नाही, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. फ्रीजमध्ये असलेल्या गॅसमुळे पिठाचेही नुकसान होऊ शकते. फ्रिजमध्ये ठेवल्याने त्यातील पोषक तत्वेही नष्ट होतात. म्हणूनच मळलेले पीठ फ्रीजमध्ये ठेवणे टाळावे.

पीठ मळून घेतले, तर त्यापासून चपाती किंवा इतर वस्तू बनवून थोड्याच वेळात खा. कारण ते जास्त काळ ठेवल्यास त्यात रासायनिक पदार्थ तयार होऊ लागतात. शिळ्या पिठाची चपाती खाल्ल्याने बद्धकोष्ठता सुरू होते.

जर पीठ शिळे असेल आणि तुम्ही त्याची चपाती खात असाल तर त्याचे नुकसान तुम्हाला अॅसिडिटीच्या रूपात त्रास देऊ शकते. अशाप्रकारे रोटी खाणाऱ्या लोकांना अनेकदा छातीत जळजळ होत असल्याचे संशोधनात समोर आले आहे.

अशाप्रकारे अन्न खाल्ल्याने पक्षाघातही होऊ शकतो, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. म्हणूनच चुकूनही पीठ जास्त वेळ फ्रीजमध्ये ठेवू नये.

अशा स्थितीत आपल्या किडनी आणि यकृताचे आरोग्य बिघडू लागते. चयापचय मंदावल्यामुळे पोटात अनेक समस्या निर्माण होतात.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही