Recharge Plan : 30 किंवा 31 दिवस नाही, तर केवळ 28 दिवसांसाठी का आहे रिचार्ज प्लॅन? अशा प्रकारे फसवणूक करत आहेत दूरसंचार कंपन्या


यापूर्वी, टेलिकॉम कंपन्या त्यांच्या ग्राहकांच्या सोयीसाठी 30 दिवसांच्या वैधतेसह योजना आणत होत्या. पण आता जवळपास प्रत्येक टेलिकॉम कंपनी फक्त 28 दिवसांची वैधता असलेला प्लॅन घेऊन येत आहेत.पण असे का झाले, टेलिकॉम कंपन्या असे का करत आहेत? यामध्ये रिलायन्स जिओ ते एअरटेल आणि व्होडाफोनचा समावेश आहे. आज आम्ही तुम्हाला टेलिकॉम कंपन्या त्यांच्या ग्राहकांना कशा प्रकारे फसवत आहेत, हे सांगणार आहोत. जेव्हा महिन्यात 30 किंवा 31 दिवस असतात, तर रिचार्ज प्लॅन फक्त 28 दिवसांसाठी का?

टेलिकॉम कंपन्या त्यांच्या ग्राहकांना असे प्लॅन देतात – एका महिन्याच्या व्हॅलिडिटी प्लॅनमध्ये 30 किंवा 31 दिवसांऐवजी 28 दिवसांची वैधता येते, 2 महिने 56 दिवस आणि जर तुम्ही 3 महिन्यांचा प्लॅन घेतला तर 3 महिन्यांचा प्लॅन यामध्ये तुम्हाला फक्त 84 दिवसांची वैधता मिळते. अशा प्रकारे टेलिकॉम कंपन्या प्रत्येक प्लॅनमध्ये दिवस कमी करतात. ज्याचा थेट परिणाम ग्राहकांवर होतो. ज्या ग्राहकाने वर्षभरात फक्त 12 वेळा रिचार्ज करायला हवे होते, तो आता 13 वेळा रिचार्ज करतो, भले ते सक्तीमुळे का असेना.

या प्लॅन्सचा कंपन्यांना खूप फायदा होतो, वर्षातील प्रत्येक महिन्यापासून 2 ते 3 दिवस कमी करून, कंपन्या त्यांचे 30 किंवा 31 दिवस करतात, म्हणजे कायद्याने त्यांनी 12 महिन्यांचा फायदा दिला पाहिजे, परंतु आता 12 महिन्यांत 13 वेळा रिचार्ज करावे लागते. योजना देऊन, ते संपूर्ण अतिरिक्त महिन्याचा फायदा घेत आहे.

सर्व टेलिकॉम कंपन्या आता त्यांच्या वापरकर्त्यांना 28 दिवसांसाठी प्लॅन देतात. परंतु BSNL ही एक अशी टेलिकॉम कंपनी आहे, जी आजही आपल्या वापरकर्त्यांना 30 दिवसांच्या वैधतेसह प्लॅन ऑफर करते. म्हणजेच, जर तुम्ही BSNL वापरकर्ते असाल, तर तुम्ही 28 दिवसांच्या नव्हे तर 30 दिवसांच्या वैधतेसह प्लॅनचा लाभ घेऊ शकता.