IPL 2023: टीम इंडियासाठी खेळला नाही, तरीही या क्रिकेटपटूने वाढवला देशाचा गौरव


आता त्याच्या आयपीएल कर्णधारालाही प्रत्येक सामन्यात तोच हिरो आहे, हे मान्य करायला काहीच हरकत नाही. वय कमी आहे, पण व्यक्तीत हिंमत आहे आणि, ती शक्ती आयपीएल 2023 मध्ये वेगळ्या प्रकारे दिसून येत आहे. आम्ही बोलत आहोत राजस्थान रॉयल्सच्या युवा फलंदाज यशस्वी जैस्वालबद्दल, जो अद्याप टीम इंडियासाठी खेळला नसेल, परंतु आयपीएल 2023 मध्ये त्याचा खेळ पाहून भारतीय क्रिकेट आणि त्याच्या चाहत्यांचे हृदय मोठे झाले आहे.

भारतीय क्रिकेटला अभिमान आहे, कारण त्यांच्याकडे यशस्वी जैस्वालसारखा फलंदाज आहे. आणि भारताच्या क्रिकेट चाहत्यांना हे चांगलेच समजले आहे की आयपीएल 2023 मध्ये त्याच्या प्रतिभेचा परिचय दिल्यानंतर, यशस्वी आज नाही तर उद्या नक्कीच भारताकडून खेळेल.

तसेच, रोहित शर्माने यशस्वी जैस्वालबद्दल जे सांगितले होते ते तुम्ही विसरला नसाल. रोहितच्या मते, यशस्वीची या मोसमातील फलंदाजी मागील हंगामांपेक्षा खूपच वेगळी आहे. आता तो पूर्वीपेक्षा अधिक परिपक्व झाला आहे. यंदाच्या मोसमात त्याची फलंदाजी एका वेगळ्याच पातळीवर उभी राहिली आहे.

रोहित शर्माने यशस्वीच्या मॅच्युरिटीबद्दल बोलले होते. पंजाब किंग्जवर 4 गडी राखून अत्यंत महत्त्वपूर्ण विजय मिळवल्यानंतरही त्याचा आयपीएल कर्णधार संजू सॅमसनने त्याच परिपक्वतेचे कौतुक केले आहे. संजू सॅमसन म्हणाला की, प्रत्येक सामन्यानंतर मी फक्त जैस्वालबद्दल बोलतो. त्याने दाखवलेली परिपक्वता पाहता त्याला 100 टी-20 सामन्यांचा अनुभव आहे असे वाटते.

तसे, प्रत्येक गोष्टीला पुराव्याची गरज नसते. तरीही आम्ही ते तुम्हाला देतो. पंजाब किंग्जसमोर 189 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना यशस्वी जैस्वालने 36 चेंडूत 4 चौकारांसह 50 धावा केल्या. या मोसमात खेळलेल्या 14 डावांमध्ये त्याचा हा सहावा 50 प्लस स्कोअर आहे.

यशस्वीने हे अर्धशतक झळकावताच आयपीएल 2023 मध्ये 600 हून अधिक धावा केल्या. त्याने 14 सामन्यांच्या 14 डावात 5 अर्धशतके आणि 1 शतकासह 625 धावा केल्या आहेत. आयपीएलच्या एका मोसमात अनकॅप्ड खेळाडूने केलेल्या ही सर्वाधिक धावा आहेत. अनकॅप्ड खेळाडू असा असतो ज्याने आतापर्यंत एकही आंतरराष्ट्रीय सामना खेळलेला नाही.

या यशासह, त्याने वयाच्या 25 वर्षांपर्यंत पोहोचण्यापूर्वीच आयपीएल हंगामात 600 किंवा त्याहून अधिक धावा करणाऱ्या खेळाडूंच्या यादीत स्वतःचे नाव देखील नोंदवले आहे. या यादीत शॉन मार्श, विराट कोहली, ऋषभ पंत, ऋतुराज गायकवाड यांची नावे आहेत.

यशस्वी जैस्वालही ऑरेंज कॅपच्या शर्यतीत आहे. सध्या तो फाफ डू प्लेसिसनंतर चौथ्या क्रमांकावर आहे. डु प्लेसिसच्या नावावर 13 सामन्यात 702 धावा आहेत. जैस्वालने 14 सामन्यात 625 धावा केल्या.