IPL 2023 : यशस्वी जैस्वालला मिळणार टीम इंडियात संधी, एका ट्विटमुळे निर्माण झाले वातावरण


यशस्वी जैस्वालचे तारे सातव्या आसमानावर आहेत. या २१ वर्षीय भारतीय सलामीवीराने आयपीएल 2023 च्या मोसमात खळबळ उडवून दिली आहे. राजस्थान रॉयल्सकडून खेळताना यशस्वीने याआधीच या स्पर्धेत उत्कृष्ट शतक झळकावले होते. आता जैस्वालने पुन्हा एकदा अवघ्या 13 चेंडूत विक्रमी अर्धशतक झळकावून खळबळ उडवून दिली आहे. जैस्वालच्या या दमदार कामगिरीमुळे त्याला टीम इंडियात सामील करण्याची मागणी होत असून एका ट्विटवरून अटकळही सुरू झाली आहे.

राजस्थान रॉयल्सच्या युवा सलामीवीराने गुरुवारी, 11 मे रोजी कोलकाता नाइट रायडर्सविरुद्ध 47 चेंडूत 98 धावांची स्फोटक खेळी खेळली. या डावाच्या सुरुवातीला यशस्वीने पहिल्याच षटकातच 26 धावा केल्या. यानंतर त्याने अवघ्या 13 चेंडूंमध्ये आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात वेगवान अर्धशतक झळकावले.

या खेळीतून यशस्वी जैस्वालला टीम इंडियात परत घेण्याची मागणी होत होती. भारताचा माजी फलंदाज सुरेश रैनानेही सांगितले की, जर तो निवडकर्ता असता, तर त्याने यशस्वीची संघात निवड केली असती. रैनाच्या बोलण्यामुळे निवड होऊ शकत नाही, परंतु बीसीसीआय सचिव जय शाह यांनी केलेल्या ट्विटमुळे ही शक्यता नक्कीच वाढली आहे.


यशस्‍वीच्‍या खेळीनंतर जय शाहने राजस्‍थानच्‍या सलामीवीराचे ट्विट करत कौतुक केले. यशस्वी भविष्यातही हीच लय कायम ठेवेल, अशी आशा जय शहा यांनी आपल्या ट्विटमध्ये व्यक्त केली आहे.

अनेक भारतीय युवा खेळाडू आयपीएलमध्ये चांगली कामगिरी करत आहेत, पण जय शाह यांनी त्यांच्याबद्दल ट्विट करणे दुर्मिळ नाही. अशा परिस्थितीत शाहच्या या ट्विटवर चाहत्यांनी अटकळ बांधली की आता टीम इंडियात यशस्वीची एन्ट्री निश्चित झाली आहे.


आता निवड होईल की नाही, हे निवड समितीवर अवलंबून असेल, पण जय शाह यांचे ट्विट स्वतःचा अंदाज बांधण्यासाठी पुरेसे आहे. तसे, या अनुमानांमागे आणखी एक संभाव्य कारण आहे. या वर्षी जानेवारीमध्ये जेव्हा पृथ्वी शॉने रणजी ट्रॉफीमध्ये शानदार त्रिशतक झळकावले होते, तेव्हा शाहने त्याच्यासाठीही ट्विट केले होते. काही दिवसांनी शॉला टी-20 संघात संधी मिळाली होती.