करोडोंच्या संपत्तीचे मालक आहेत डीके शिवकुमार, सोन्या-हिऱ्याने भरलेली तिजोरी, होऊ शकतात कर्नाटकचे पुढचे मुख्यमंत्री


कर्नाटक निवडणुकीचा निकाल जवळपास निश्चित झाला आहे. ट्रेंडमध्ये भाजपचा येथे पराभव होताना दिसत आहे. काँग्रेस 137 जागांवर विजय साजरा करत आहे. अशा परिस्थितीत आगामी काळात काँग्रेस पक्ष येथे आपले सरकार बनवू शकतो. काँग्रेस पक्षाचे सीएम उमेदवार डीके शिवकुमार यांनी कनकापुरा येथून सलग आठव्यांदा 40 हजार मतांनी विजय मिळवला आहे.

शिवकुमार यांच्या राजकीय कारकिर्दीबद्दल सर्वांनाच माहिती आहे. पण त्याच्याकडे किती संपत्ती आहे हे क्वचितच लोकांना माहीत असेल. डीके शिवकुमार यांच्याकडे करोडोंची अफाट संपत्ती आहे. त्यांची तिजोरी सोन्या-चांदीपासून हिऱ्यांनी भरलेली आहे. त्याच वेळी, त्यांना वाहनांपेक्षा आलिशान घड्याळे अधिक आवडतात. त्यांची एकूण संपत्ती किती आहे ते आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

Myneta वेबसाइटच्या आकडेवारीनुसार, कर्नाटक काँग्रेसचे अध्यक्ष डीके शिवकुमार यांच्या संपत्तीत गेल्या 5 वर्षांत 68% वाढ झाली आहे. 2018 मध्ये त्यांची संपत्ती 840 कोटी रुपये होती. जी आता सुमारे 1413 कोटी रुपये झाली आहे. मायनेता यांच्या म्हणण्यानुसार, त्यांच्या कुटुंबाकडे 273.42 कोटींची संपत्ती आहे. त्याचबरोबर त्यांच्यावर सुमारे 503 कोटी रुपयांचे कर्ज आहे. निवडणुकीतील विजयानंतर काँग्रेसने त्यांना कर्नाटकचे मुख्यमंत्री बनवले, तर ते आतापर्यंतचे सर्वात श्रीमंत मुख्यमंत्री होऊ शकतात.

मायनेताच्या माहितीनुसार, डीके शिवकुमार यांची 12 बँक खाती आहेत. देशातील विविध 12 बँकांमध्ये त्यांची खाती आहेत, ज्यामध्ये त्यांनी त्यांची मालमत्ता जमा केली आहे. मात्र, त्यांची काही बँक खाती त्यांचे भाऊ सुरेश कुमार सांभाळतात.

डीके शिवकुमार यांच्याकडे विशेष वाहनांची विस्तृत यादी नाही. तुम्हाला जाणून आश्चर्य वाटेल, पण त्याच्याकडे एकच कार आहे ज्याची किंमत 8 लाख 30 हजार रुपये आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, त्यांच्याकडे कारपेक्षा महागडे रोलेक्सचे आलिशान घड्याळ आहे. जे ते नेहमी हातात बांधतात. याशिवाय त्यांच्या तिजोरीत सुमारे 3 कोटी रुपयांचे सोने आहे. त्याचबरोबर त्याच्याकडे सोने, डायमंड, रुबी असे मौल्यवान रत्नेही संपत्ती म्हणून आहेत.