जगातील अनोखे रेस्टॉरंट, जिथे जाड लोकांना नाही एंट्री, पोट बघून लावला जातो वजनाचा अंदाज


या जगात कल्पकतेने काम करणाऱ्या लोकांची कमतरता नाही. विशेषतः जर आपण रेस्टॉरंट्स आणि कॅफेबद्दल बोललो तर हे लोक त्यांच्या ग्राहकांना आकर्षित करण्यासाठी वेगवेगळ्या गोष्टी करतात. स्पर्धेच्या या युगात रेस्टॉरंट मालक आपला व्यवसाय वाढवण्यासाठी वेगवेगळे प्रयोग करत राहतात, पण तुम्हाला माहिती आहे का? जगात एक रेस्टॉरंट देखील आहे, जिथे जाड लोकांना प्रवेश नाही. तुम्हाला हे ऐकायला विचित्र वाटले असेल, पण हे पूर्णपणे खरे आहे.

प्रत्येक रेस्टॉरंटची इच्छा असते की जास्तीत जास्त ग्राहकांनी यावे जेणेकरुन त्याची विक्री जास्तीत जास्त वाढू शकेल, परंतु तुम्हाला माहित आहे का की जगात एक असे रेस्टॉरंट आहे जे त्यांच्या येथे कोणत्याही लठ्ठ ग्राहकाला प्रवेश देत नाही. हे रेस्टॉरंट जपानची राजधानी टोकियोमध्ये आहे, जे आपल्या खाद्यपदार्थांमुळे नाही, तर आपल्या विचित्र नियमांमुळे जगभरात चर्चेत आहे. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की येथे येणाऱ्या प्रत्येक ग्राहकाचे वजन आधी केले जाते. त्यानंतरच त्याला आत प्रवेश मिळतो.

तुमच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला सांगतो की या रेस्टॉरंटचे नाव द अमृत आहे. जर तुम्ही या रेस्टॉरंटच्या वेबसाइटवर गेलात, तर तुम्हाला या रेस्टॉरंटच्या सर्व नियमांची माहिती मिळेल. जर तुम्ही हे नियम आणि नियम काळजीपूर्वक वाचले, तर तुमच्या लक्षात येईल की येथे फक्त 18 ते 60 वर्षे वयोगटातील लोकच प्रवेश करू शकतात. याशिवाय आणखी एक नियम आहे. यामुळे हे रेस्टॉरंट जगातील इतर रेस्टॉरंटपेक्षा पूर्णपणे वेगळे आहे. तो नियम असा आहे की इथे प्रवेश करायचा असेल तर बाहेरच कपडे काढावे लागतील.

येथे केवळ ग्राहकच नाही तर वेटर आणि कर्मचारीही असेच राहतात. ज्यांना येथे प्रवेश मिळतो. त्यांना त्यांचे मोबाईल फोन आणि कॅमेरे बाहेर ठेवायला लागत आहेत. याशिवाय, जर तुमचे पोट बाहेर आले असेल तर प्रथम तुमचे वजन केले जाईल आणि जर तुमची सरासरी 15 पेक्षा जास्त असेल तर तुम्हाला प्रवेश मिळणार नाही. नियम ऐकून तुम्हाला आश्चर्याचा धक्का बसला असेल तर तुम्हाला येथे खाण्यासाठी 80 हजार येन म्हणजेच सुमारे 50 हजार रुपये खर्च करावे लागतील.