Tips And Tricks : उन्हाळ्यात थंड ठेवा टाकीतील पाणी, या टिप्स पडतील उपयोगी


उन्हाळ्याच्या दिवसात थंड पाण्याने अंघोळ केल्याने एक वेगळाच आराम मिळतो. मात्र कडक उन्हाळ्यात टाकीचे पाणी खूप गरम होते. कधीकधी हे पाणी इतके गरम होते की पाण्याने आंघोळ करणे कठीण होते. अनेक वेळा अनेकांना यामुळे लवकर आंघोळ करण्याचे धाडस जमत नाही. अशा परिस्थितीत, टाकीचे पाणी थंड करण्यासाठी तुम्ही काही टिप्स आणि युक्त्या देखील फॉलो करू शकता. या टिप्स फॉलो करून तुम्ही पाणी थंड ठेवू शकाल.

यासोबतच तुम्ही आरामात आंघोळही करू शकाल. उन्हाळ्यात टाकीचे पाणी थंड करण्यासाठी तुम्ही कोणत्या टिप्स फॉलो करू शकता ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

झाकणे
टाकी आणि पाईप दोन्हीमुळे पाणी गरम होते. अशा परिस्थितीत तुम्ही या दोन्ही गोष्टी कव्हर करण्यासाठी कागद वापरू शकता. याशिवाय, ओव्हरहाटिंगवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी तुम्ही बाजारातून कव्हर्स देखील खरेदी करू शकता. पाईप झाकून टाका. याच्या मदतीने तुम्ही टाकीचे पाणी जास्त काळ थंड ठेवू शकाल. यामुळे तुमच्या टाकीतील पाणी बराच काळ थंड राहील.

जागा बदला
आपण पाण्याच्या टाकीचे स्थान बदलू शकता. उन्हाळ्यात पाणी खूप गरम होते. अशा परिस्थितीत, पाण्याच्या टाकीची जागा बदलणे हा एक चांगला उपाय आहे. तुम्ही अशी जागा निवडू शकता. जिथे पाण्याच्या टाकीसाठी सावली आहे. पाण्याची टाकी सूर्यप्रकाशाच्या थेट संपर्कात येत नाही अशी जागा शोधा. यामुळे पाण्याचे तापमान सामान्य राहते.

शेड क्षेत्र
दिवसा उजाडला तरी पाणी गरम होते. या प्रकरणात, आपण एक शेड अंतर्गत पाण्याची टाकी ठेवू शकता. हे पाणी सामान्य ठेवेल.

लाइट पेंट
पाण्याची टाकी थंड ठेवण्यासाठी तुम्ही हलक्या रंगाचा पेंट वापरू शकता. यामुळे काही प्रमाणात सूर्यप्रकाशापासून टाकीचे संरक्षण होऊ शकते. यामुळे काही काळ पाणी थंड राहण्यास मदत होईल.

टाकीमध्ये बर्फ घाला
आपण पाण्याच्या टाकीत बर्फ ठेवू शकता. तुम्ही जवळच्या स्थानिक बाजारातून बर्फ खरेदी करू शकता. यानंतर टाकीमध्ये टाका. याच्या मदतीने तुम्ही पाणी जास्त काळ थंड ठेवू शकाल.