एसी, फ्रीजपासून घरापर्यंतच्या प्रत्येक उत्पादनाची संपूर्ण माहिती देईल हे सरकारी पोर्टल, अशा प्रकारे तुम्ही करू शकता सदोष वस्तूंची तक्रार


आपल्या घरातील वस्तूंमध्ये अनेकदा अशा गोष्टी असतात, ज्यांची संपूर्ण माहिती किंवा त्यांच्या भागांची माहिती नसते. अशा परिस्थितीत हा माल खराब झाल्यावर दुकानदाराकडे घेऊन गेल्यावर ते आपल्याकडून मनमानी पैसे आकारतात. पण आता असे होणार नाही. होय, सरकारच्या मदतीने आपण आपल्या सदोष वस्तूंच्या पार्ट्सच्या निर्मितीपासून त्यांची किंमत जाणून घेऊ शकतो. कसे ते जाणून घेऊया.

आपण अनेकदा पाहिले आहे की आपला एसी, टीव्ही किंवा फ्रीज खराब झाला की दुकानदार त्याची एवढी अडचण आणि किंमत सांगतो की तो दुरुस्त करण्याऐवजी आपण नवीन खरेदी करतो. पण आता सरकारच्या राइट टू रिपेअर पोर्टलच्या मदतीने तुम्हाला तुमच्या उत्पादनाच्या भागांची किंमत कळू शकते आणि दुकानदारांची आपली फसवणूक करु शकणार नाही.

जर तुमची कोणताही वस्तु खराब झाली असेल आणि तुम्हाला त्याच्या पार्ट्सची किंमत जाणून घ्यायची असेल, तर सर्वप्रथम तुम्हाला सरकारच्या राइट टू रिपेअर पोर्टलवर जावे लागेल. येथे तुम्ही तुमच्या मालाच्या उत्पादनाच्या तारखेपासून ते कालबाह्य होईपर्यंत आणि प्रत्येक भागाची किंमत जाणून घेऊ शकता. आम्ही तुम्हाला सांगतो, केंट, हॉवेल्स, एलजीसह अनेक कंपन्या राइट टू रिपेअर पोर्टलवर नोंदणीकृत आहेत. या पोर्टलवर तुम्ही तुमच्या जुन्या आणि जुन्या सदोष उत्पादनांची माहिती मिळवू शकता.

अशा प्रकारे तुम्ही खराब वस्तुची तक्रार करू शकता

  • सर्वप्रथम राइट टू रिपेअर पोर्टलवर जा.
  • आता येथे उत्पादन विभागात जाऊन ग्राहक टिकाऊ विभागात जा.
  • आता समजा तुमचा फ्रीज एलजी कंपनीचा असेल तर तुमच्या समोर कंपन्यांची यादी येईल.
  • तुम्ही LG वर क्लिक करा. आता फ्रीजवर क्लिक करा आणि पुढे जा.
  • आता तुम्हाला तुमच्या उत्पादनाचा तपशील टाकावा लागेल आणि पुढे जावे लागेल.
  • यानंतर, तुमच्या उत्पादनाशी संबंधित तपशील तुमच्या समोर येतील.
  • आता तुम्ही तुमची समस्या येथे नोंदवू शकता.