IPL 2023 : विराट कोहलीला 2 वर्षांनंतर यशस्वी जैस्वालने रिटर्न गिफ्ट म्हणून काय दिले?


सध्याच्या घडीला यशस्वी जैस्वालचे क्रिकेट विश्वात कौतुक होत आहे आणि का व्हायला नको, कारण त्याने कामच तसे केले आहे. राजस्थानचा सलामीवीर यशस्वीने कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्ध 47 चेंडूत नाबाद 98 धावांची खेळी केली. ही त्याची पुढची धावसंख्या आहे. जय-जय फक्त 13 चेंडूत झाला. त्याने आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात वेगवान अर्धशतक ठोकले होते. यासोबतच जैस्वालने विराट कोहलीला रिटर्न गिफ्टही दिले.

रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूच्या स्टार बॅट्समनला रिटर्न गिफ्ट देण्यासाठी जैस्वालला 2 वर्षांची प्रतीक्षा करावी लागली, पण जेव्हा त्याने ते केले तेव्हा टाळ्यांचा वर्षाव झाला. कोहलीही स्वतःला रोखू शकला नाही. जैस्वालची फलंदाजी पाहून कोहलीने त्याच्या इंस्टाग्राम स्टोरीवर त्याचा एक फोटो शेअर केला आणि लिहिले, “व्वा, ही मी काही काळामध्ये पाहिलेली सर्वोत्तम फलंदाजी आहे.” काय प्रतिभा आहे.

जैस्वालनेही त्याला उत्तर दिले आणि म्हणाला की भाऊ धन्यवाद, माझ्यासाठी हे पुरेसे आहे. खरे तर जैस्वालकडून कोहलीसाठी हे एक प्रकारचे रिटर्न गिफ्ट आहे. कोहलीने 2021 मध्ये युवा फलंदाजाला दिलेली भेट याच्या मदतीने जैस्वाल आता आयपीएलचा सर्वात वेगवान पन्नास ठोकणारा फलंदाज बनला आहे.

वास्तविक 2021 मध्ये जैस्वालला मोठी धावसंख्या कशी करायची हे समजत नव्हते. कोहलीला भेटला, तेव्हा त्याने 4 सामन्यात 31, 36, 5, 49 धावा केल्या, पण त्याचा स्कोर पुढे नेऊ शकला नाही. यानंतर तो बंगळुरूविरुद्धच्या सामन्यानंतर कोहलीकडे पोहोचला आणि त्याला मोठ्या धावा कशा करायच्या हे विचारले. कोहलीने त्याला सांगितले की तो मोठ्या धावा कशा करू शकतो.

कोहलीने जैस्वालला ज्या प्रकारे समजावून सांगितले, त्यानंतर राजस्थानच्या या फलंदाजाचा आत्मविश्वास खूप वाढला आणि तो आत्मविश्वास आज मैदानावर दिसून येतो. कोहलीने 2 वर्षांपूर्वी जैस्वालला टिप्स म्हणून गिफ्ट केले होते. आता जैस्वालने मोठी धावसंख्या करत त्याला रिटर्न गिफ्ट दिले.