IPL 2023: मुंबईपासून 50 किमी. लांब आजवर असे काय करत आहे यशस्वी जैस्वाल की तो हाहाकार माजवत आहे


यशस्वी जैस्वाल… हे नाव सध्या जगभर गाजत आहे. कारण एकच, बॅटने केलेला धमाका. या डावखुऱ्या फलंदाजाने आयपीएल 2023 मध्ये आश्चर्यकारक कामगिरी केली आहे. जैस्वालने प्रथम मुंबईविरुद्ध शानदार शतक झळकावले आणि आता या खेळाडूने गुरुवारी कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्ध नाबाद 98 धावांची खेळी केली. जैस्वालचे शतक अवघ्या 2 धावांनी हुकले पण त्याची खेळी इतर कोणत्याही शतकापेक्षा सरस होती. या खेळीदरम्यान जैस्वालने केवळ 13 चेंडूत अर्धशतक ठोकले आणि यासह तो आयपीएलमधील सर्वात वेगवान अर्धशतक झळकवणारा फलंदाज बनला. सामन्यानंतर या खेळाडूने आपल्या यशाचे रहस्य उघड केले. यशस्वीने सांगितले की तो एवढी स्फोटक फलंदाजी कशी करतो.

यशस्वी जैस्वालने सामन्यानंतर प्रसारमाध्यमांशी बोलताना सांगितले की, त्याच्या यशात सर्वात महत्त्वाची भूमिका त्याच्या प्रशिक्षणाची आहे. यशस्वी जैस्वाल मुंबईपासून 50 किमी अंतरावर आहे. तळेगावात तो प्रशिक्षण घेतो. तळेगावात राजस्थान रॉयल्सची अकादमी आहे आणि तिथे हा फलंदाज उत्तम तयारी करतो.

यशस्वी जैस्वाल यांनी सांगितले की, राजस्थान रॉयल्स अकादमी तळेगाव येथे आहे आणि तेथे तो उत्तम तयारी करतो. जैस्वाल म्हणाला की, तो तेथे त्याचे सर्व शॉट्स खेळू शकतो, तसेच तो स्वत:ला तंदुरुस्त ठेवू शकतो. जैस्वालने सांगितले की, तळेगाव येथील अकादमीमध्ये 20 वर्षे क्रिकेट खेळलेले अनुभवी लोक मिळतात. त्यांच्याशी बोलून, त्यांचे ज्ञान घेऊन खूप काही शिकता येते, असे जैस्वाल म्हणाला.

यशस्वी जैस्वालची विचारसरणी त्याला महान खेळाडू बनवते. जैस्वाल म्हणाला की, क्रिकेट हा शारीरिक खेळापूर्वी मानसिक खेळ आहे. तो म्हणाला की धोनी, विराट आणि रोहितसारख्या खेळाडूंना भेटल्यानंतर त्यांनी कसा विचार केला पाहिजे, हे मला माहीत आहे. तो स्वतःवर नियंत्रण ठेवण्याचा प्रयत्न करतो. जैस्वालच्या मते हा खेळ शरीरापूर्वी मनाचा आहे. त्याच वेळी, त्याचा स्वतःवर विश्वास आहे आणि हीच त्याच्यासाठी सर्वात महत्वाची गोष्ट आहे.

जैस्वाल पुढे म्हणाला की, त्याची फलंदाजी त्याच्या तयारीवर अवलंबून असते. यासाठी शिस्त आणि फिटनेस सर्वात महत्त्वाचा आहे. जैस्वालच्या मते, तो मैदानाबाहेर स्वत:ला मजबूत बनवण्याचा प्रयत्न करतो. यासोबतच स्वत:ला मानसिकदृष्ट्या बळकट करण्यासाठीही प्रयत्न केले जातात. जैस्वालने सांगितले की, तो त्याच्या यश आणि अपयशातून शिकतो.