फोनमध्ये येत आहे अडचण? सर्व्हिस सेंटरमध्ये जाण्यापूर्वी करा हे काम


मोबाईल फोन हा आपल्या जीवनाचा एक अतिशय महत्वाचा भाग बनला आहे, निम्म्याहून अधिक काम स्मार्टफोनच्या माध्यमातून घरी बसून केले जाते. जर तुमचा फोन देखील खराब झाला असेल, परंतु तरीही फोन चालू असेल आणि ते दुरुस्त करण्यासाठी तुम्ही तुमचे डिव्हाइस घराजवळील मोबाइल सेवा केंद्रात नेण्याचा विचार करत असाल, तर काही चुका करणे आपण टाळल्या पाहिजेत, जेणेकरुन नंतर तुम्हाला पश्चात्ताप करावा लागेल.

जर तुमचा फोन खराब झाला असेल, परंतु हळू चालत असेल, तर तुम्हाला सर्वप्रथम तुमच्या फोनमधील डेटाचा बॅकअप घेणे आवश्यक आहे.

घाईघाईत, लोक फोनमध्ये असलेल्या डेटाचा बॅकअप घेणे विसरतात आणि जेव्हा ते फोन दुरुस्त करण्यासाठी सर्व्हिस सेंटरमध्ये जातात, तेव्हा फोन घेताना तुमच्या हँडसेटमधील डेटा गमावला जाऊ शकतो, असे सर्व्हिस सेंटरमध्ये सांगितले जाते.

असे झाल्यास तुमचे महत्त्वाचे फोटो, व्हिडीओ, कागदपत्रे इत्यादी सर्व उडून जाऊ शकतात, अशा परिस्थितीत तुमचा फोन खराब होऊनही चालू असेल, तर सर्व्हिस सेंटरमध्ये जाण्यापूर्वी तुमच्या फोनचा डेटा पेन ड्राईव्हमध्ये ठेवा किंवा हार्ड डिस्क घ्या जेणेकरून फोन फिक्स झाल्यानंतर तुम्ही हा डेटा सहज हलवू शकाल.

जेव्हा तुमचा फोन किमान चालू स्थितीत असेल तेव्हाच या पायऱ्या तुमच्यासाठी उपयुक्त ठरतील. फोन देखील खराब आहे, परंतु तरीही तो कमीत कमी चालू आहे, म्हणून सेवा केंद्रावर जाण्यापूर्वी, फोनमध्ये असलेले सर्व बँकिंग अॅप्स फोनमधून काढून टाका. आपल्या सर्व फोनमध्ये असे किती अॅप्स आहेत माहीत नाही, ज्यांच्या मदतीने आपण गुगल पे, फोन पे, पेटीएम इत्यादी दैनंदिन वस्तू खरेदी करतो.

अशा परिस्थितीत, सेवा केंद्रात जाण्यापूर्वी फोनमधून बँकिंग आणि ई-वॉलेट अॅप्स काढून टाकण्याचा सल्ला दिला जातो, जेणेकरून तुम्हाला कोणत्याही आर्थिक नुकसानीला सामोरे जावे लागणार नाही, कारण तुमचा फोन सेवा केंद्रात साठवला जाईल आणि आर्थिक तुमच्या फोनमधील माहिती नष्ट होईल.