Google I/O 2023 : Android 14 लाँच, OS मध्ये जोडली जातील अनेक नवीन वैशिष्ट्ये


Google ने या वर्षाच्या सुरुवातीला फेब्रुवारी महिन्यात Android 14 चे पहिले डेव्हलपर पूर्वावलोकन बिल्ड सादर केले होते आणि आता Google I/O इव्हेंटनंतर, Google ने Pixel डिव्हाइसेससाठी Android 14 Beta 2 आणले आहे. Google इव्हेंटमध्ये, कंपनीने Google Pixel Fold, Pixel Tablet, Google Pixel 7A च्या वैशिष्ट्यांवर प्रकाश टाकला आणि Android 14 देखील सादर केला. अँड्रॉइडच्या या आगामी ऑपरेटिंग सिस्टीममध्ये तुमचा अनुभव वाढवण्यासाठी कोणते नवीन फीचर्स देण्यात आले आहेत, याबद्दलची माहिती आम्ही तुम्हाला देणार आहोत.

वापरकर्त्यांना लॉक स्क्रीन, जनरेटिव्ह AI वॉलपेपर, वर्धित विजेट कस्टमायझेशनसाठी अनेक कस्टमायझेशन पर्याय मिळतील, माझे डिव्हाइस शोधा एक मोठे अपडेट मिळेल आणि इमोजी वॉलपेपर व्यतिरिक्त, तुम्हाला इतर अनेक आश्चर्यकारक वैशिष्ट्ये मिळतील.

Android 14 सह Google चे मुख्य लक्ष प्रवेशयोग्यता वैशिष्ट्यांवर आहे आणि असे करण्यामागील कारण म्हणजे वापरकर्ते त्यांचे डिव्हाइस अधिक चांगल्या प्रकारे वापरू शकतात.

लक्षात ठेवा की Android 13 सह, कंपनीने जे कमी दृश्यमान आहेत किंवा जे पाहू शकत नाहीत त्यांच्यासाठी वाचन मोड जोडला आहे. याशिवाय, नेटिव्ह ब्रेल डिस्प्ले सपोर्ट आणि ऑडिओ वर्णन यांसारख्या वैशिष्ट्यांचा समावेश होता.

आता Android 14 सह, कंपनी वापरकर्त्यांना मोठ्या फॉन्ट आकाराचा पर्याय देईल, या नवीन ऑपरेटिंग सिस्टममध्ये, वापरकर्ते 200 टक्के वाढवू शकतील.

Android 14 मध्ये वापरकर्ता अनुभव सुधारण्यासाठी, अनेक नवीन वैशिष्ट्ये जोडण्यात आली आहेत जसे की तुम्हाला सूचना फ्लॅश पर्याय मिळेल. तुम्हाला सूचना मिळताच, मागील बाजूस कॅमेरा फ्लॅश आणि समोरील डिस्प्ले उजळेल. यासोबतच तुम्ही तुमच्या आवडीनुसार डिस्प्ले फ्लॅशचा रंग निवडू शकाल.

नवीन ऑपरेटिंग सिस्टम Android 14 सह, वापरकर्त्यांना सुधारित व्याकरणात्मक इन्फ्लेक्शन API मिळेल जे जर्मन आणि फ्रेंचसह अनेक भाषांसाठी चांगले समर्थन प्रदान करेल. थर्ड पार्टी डेव्हलपर देखील वेगवेगळ्या प्रदेशांनुसार अॅपची भाषा कस्टमाइझ करू शकतील.