व्हॉट्सअॅपची Truecaller सोबत हातमिळवणी, स्पॅम कॉल थांबवण्यासाठी आणणार नवीन फीचर्स


व्हॉट्सअॅपवर स्पॅम कॉलची प्रक्रिया अजूनही कायम आहे. गेल्या काही दिवसांत अशी अनेक प्रकरणे तुम्ही आपल्या आजूबाजूला पाहिली असतील किंवा त्यासंबंधित बातम्या वाचल्या असतील. आजकाल व्हॉट्सअॅपवर आंतरराष्ट्रीय क्रमांकावरून वापरकर्त्यांना ऑडिओ-व्हिडिओ कॉल केले जात आहेत. ही घोटाळ्याची एक नवीन पद्धत बनली आहे आणि लोकांना असे कॉल उचलू नका असा सल्ला दिला जात आहे.

आता मुद्दा येतो की ही प्रकरणे थांबवण्यासाठी व्हॉट्सअॅप स्वतः काय करत आहे? स्पॅम मेसेज आणि कॉल्सला आळा घालण्यासाठी व्हॉट्सअॅपने Truecaller सोबत भागीदारी केली आहे. याशिवाय, अॅपमध्ये काही नवीन वैशिष्ट्ये जोडली जातील, ज्यामुळे वापरकर्त्यांना स्पॅम कॉल्स ओळखण्यात आणि हाताळण्यास मदत होईल.

Truecaller अॅपचे काम स्पॅम कॉल ओळखणे आणि फिल्टर करणे हे आहे. सुमारे 35 कोटी युजर्स हे अॅप वापरत आहेत. तुमच्या फोनमध्ये ट्रू-कॉलर अॅप असल्यास, तुम्हाला इनकमिंग कॉलच्या कॉलर आयडीची सुविधा मिळेल, याद्वारे तुम्ही ते नंबर ओळखू शकता जे तुमच्या फोनमध्ये सेव्ह नाहीत. मात्र, व्हॉट्सअॅपवर हा ट्रू-कॉलर फिल्टर कसा काम करेल हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही.

व्हॉट्सअॅपचे नवीन सुरक्षा फीचर सध्या बीटा फेजमध्ये आहे, म्हणजेच त्याची चाचणी सुरू आहे. मे महिन्यानंतर ते जागतिक स्तरावर आणले जाईल, असा विश्वास आहे. ट्रू-कॉलर सेवेव्यतिरिक्त, प्लॅटफॉर्मवर स्पॅम टाळण्यासाठी काही नवीन वैशिष्ट्ये देखील उपलब्ध असतील.

रिपोर्ट्सनुसार, व्हॉट्सअॅप ‘सायलेन्स अननोन कॉलर’ फीचरवर काम करत आहे, जे अनोळखी नंबरवरून येणारे कॉल आपोआप म्यूट करेल. अॅपवरील कॉल विभागात तुम्ही हे कॉल पाहू शकाल.

नवीन व्हॉट्सअॅप वैशिष्ट्यांपूर्वी स्पॅम कॉल्सपासून मुक्त कसे व्हावे? यासाठी तुम्हाला स्पॅम मेसेज आणि कॉल्स ब्लॉक आणि रिपोर्ट करण्याचा पर्याय आहे. तुम्हाला कोणत्याही नंबरवरून कॉल-मेसेज येऊ नयेत, असे वाटत असेल तर तुम्हाला ते ब्लॉक करावे लागेल.