ट्विटर वापरकर्ते नंबर शेअर न करता करू शकतील व्हॉईस-व्हिडिओ कॉलिंग, मेसेजही राहतील सुरक्षित


गेल्या वर्षी एलन मस्कने मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटरची जबाबदारी स्वीकारल्यापासून, ते वापरकर्त्यांच्या सोयीसाठी प्लॅटफॉर्मवर नवीन वैशिष्ट्ये जोडत आहेत. आम्ही तुम्हाला सांगतो की आता एलन मस्कने खुलासा केला आहे की ट्विटरवर लवकरच वापरकर्त्यांसाठी कॉल आणि एन्क्रिप्टेड मेसेजिंग फीचर जोडले जाईल.

लक्षात ठेवा की गेल्या वर्षी, एलन मस्कने “ट्विटर 2.0 द एव्हरीथिंग अॅप” बद्दल सांगितले होते की वापरकर्त्यांसाठी उपयुक्त सर्व वैशिष्ट्ये जसे की लांब ट्विट लिहिण्याची सुविधा, एनक्रिप्टेड डायरेक्ट मेसेज आणि पेमेंट इत्यादी या अॅपमध्ये जोडल्या जातील.

एलन मस्क यांनी नुकतेच ट्विट केले आहे की, ट्विटरमध्ये वापरकर्त्यांसाठी व्हॉईस आणि व्हिडिओ कॉलिंग फीचर जोडण्यात येणार आहे. हे फीचर सुरू केल्यामुळे यूजर्स जगभरातील कोणालाही त्यांचा फोन नंबर न देता त्यांच्या ट्विटर हँडलवरून कॉल करू शकतील.

Twitter वर कॉल फीचर सुरु केल्यामुळे, मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म मेटा च्या फेसबुक आणि इंस्टाग्राम सारख्या सोशल मीडिया अॅप्सशी स्पर्धा करेल. दरम्यान असे फीचर्स फेसबुक आणि इंस्टाग्रामवर आधीपासूनच उपलब्ध आहेत.

एनक्रिप्टेड मेसेज फीचर कधी उपलब्ध होणार याचीही माहिती एलोन मस्क यांनी ट्विटमध्ये दिली आहे. ट्विटनुसार, हे फीचर गुरुवारपासून म्हणजेच 11 मे 2023 पासून उपलब्ध केले जाईल.

मेसेजेस एन्क्रिप्ट केले जातील अशी माहिती देण्यात आली आहे, परंतु कॉल्स देखील एनक्रिप्टेड होतील की नाही, याचा खुलासा अद्याप झालेला नाही.

या आठवड्याच्या सुरुवातीला ट्विटरने सांगितले होते की कंपनी साफसफाईची प्रक्रिया सुरू करेल आणि वर्षानुवर्षे सक्रिय असलेली ही ट्विटर खाती काढून टाकली जातील.