नारळाच्या पाण्यात या गोष्टी मिसळून उन्हाळ्यात बनवा पेय, हे आहेत आश्चर्यचकित करणारे फायदे


उन्हाळ्यातील सर्वात मोठी समस्या म्हणजे हायड्रेशन. सतत घाम येणे आणि शरीरातील पाणी कमी होणे, यामुळे निर्जलीकरण होते आणि त्यावर उपचार न केल्यास अतिसार देखील होऊ शकतात. व्यस्त जीवनात आरोग्य सेवेत अतिरिक्त गोष्टी करायला वेळ मिळत नाही. पण काही सोप्या मार्गांनी तुम्ही उन्हाळ्यातही तुमच्या आरोग्याची चांगली काळजी घेऊ शकता. उन्हाळ्यात हायड्रेटेड राहण्यासाठी नारळाचे पाणी एक उत्तम स्त्रोत मानले जाते.

पण नुसते नारळ पाणी पिऊन चालणार नाही. येथे आम्ही तुम्हाला नारळाच्या पाण्यात काही आरोग्यदायी गोष्टी मिसळून पेय कसे बनवायचे ते सांगणार आहोत. यासोबतच याचे फायदेही सांगणार आहोत.

शरीरासाठी वरदान, नारळाच्या पाण्यात मॅग्नेशियम, कॅल्शियम, व्हिटॅमिन सी, पोटॅशियम, फॉस्फरस आणि अँटीऑक्सिडंट असतात. डेंग्यू, मलेरिया किंवा इतर आजारांमध्ये शरीराची प्रतिकारशक्ती झपाट्याने कमी होऊ लागते. अशा परिस्थितीत नारळाचे पाणी पिण्याचा सल्ला दिला जातो, कारण ते प्लेटलेट्स वेगाने वाढवते. नारळाच्या पाण्याने पोटाचे आरोग्य चांगले राहते. पोटाची जळजळ, व्रण, आतड्यांवरील सूज आणि पोटाशी संबंधित इतर समस्या आपल्यापासून दूर राहतात.

नारळाच्या पाण्यात त्याची क्रीम, चिया सीड्स, रुहाफजा, लिंबाचा रस आणि बर्फ मिसळावा लागेल. खास नारळाच्या उन्हाळ्याच्या पेयासाठी, आपल्याला क्रीमसह नारळ घ्यावे लागेल. सर्व प्रथम, नारळ पाणी आणि मलई वेगळ्या भांड्यात काढा. आता त्यांना ब्लेंडरमध्ये ठेवा आणि बर्फ देखील घाला. आता एका भांड्यात काढून त्यात चिया बिया टाका. दरम्यान, रुहफाजा घाला आणि तुमचे पेय तयार आहे. तुम्हाला हवे असल्यास नारळात टाकून तुम्ही या पेयाचा आनंद घेऊ शकता.

या पेयामुळे तुम्ही हायड्रेटेड राहू शकाल आणि पोषक तत्वे देखील मिळवू शकाल. आठवड्यातून किमान तीन वेळा ते प्यायल्याने त्वचेलाही फायदा होईल. पोटासाठी हा रामबाण औषधापेक्षा कमी नाही. उन्हाळ्यात हे प्यायल्याने पोट शांत राहते. यासोबतच तुमचे पोटही सहज साफ होईल.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही