IPL 2023: 35 चेंडूत 83 धावा करणारा सूर्यकुमार यादव त्या पुरस्कारासाठी नव्हता पात्र, IPL मध्ये झाली चूक?


9 मे रोजी संध्याकाळी मुंबईतील वानखेडे मैदानावर रंगत असताना सूर्यकुमार यादव काय करु शकतो याचा नमुना सर्वांनी पाहिला. सूर्या नावाच्या वादळाने रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरुला आपल्या फलंदाजीने उद्ध्वस्त केले. त्यांचे 200 धावांचे लक्ष्य इतके कमी झाले की मुंबई इंडियन्सला 20 षटकेही खेळण्याची गरज भासली नाही. पण, इतके करूनही सूर्यकुमार यादवला मिळालेल्या त्या पुरस्कारासाठी तो पात्र नव्हता.

पॉवरप्लेमध्येच दोन धक्के बसल्यानंतर ज्या प्रकारे सूर्यकुमार आला, त्याने मुंबई इंडियन्सचा डाव सावरला, वेग वाढवला आणि शेवटापर्यंत पोहोचवून सोडला, त्यानंतर त्याला मिळालेल्या पुरस्कारांची संख्या कमी आहे. पण, तरीही एक पुरस्कार होता, जो त्याला सामन्यानंतर मिळायला नको होता.

35 चेंडूत 83 धावा फटकावल्यानंतरही त्या पुरस्कारावर त्याच्यापेक्षा दुसऱ्याच अधिकार होता. तो पुरस्कार सूर्याला देण्यात आला, तो चुकीचा होता आणि ज्याला तो पात्र होता, तो न मिळाल्याने अन्याय झाला. आता हे चुकून घडले की कसे हे सध्या तरी माहीत नाही. पण, मुंबई आणि बंगळुरू यांच्यातील सामना संपल्यानंतर हा प्रकार घडला आहे.

आता तुम्ही विचार करत असाल की असा कोणता पुरस्कार आहे, जो सूर्याऐवजी दुसऱ्याला मिळायला हवा होता. तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की हा पुरस्कार रुपे ऑन द गो 4s पुरस्कार आहे, जो सामान्यतः सामन्यात सर्वाधिक चौकार मारणाऱ्या खेळाडूला दिला जातो. पण सूर्याने हे अजिबात केले नाही. होय, त्याने नक्कीच जास्त षटकार मारले, पण चौकारांच्या बाबतीत ग्लेन मॅक्सवेल त्याच्यापेक्षा पुढे होता.

मॅक्सवेलने या सामन्यात 8 चौकार मारले, तर सूर्याच्या बॅटमधून केवळ 7 चौकार बाहेर पडले. मग सूर्यकुमार यादव पुरस्काराचा पात्र का ठरला. सामन्यानंतर पुरस्कार घेताना सूर्याच्या मुंबई इंडियन्सने शेअर केलेल्या फोटोमध्ये त्याच्याकडे हा पुरस्कार होता.

प्रश्न असा आहे की चूक झाली असेल तर ती कोणी केली? ज्यांनी पुरस्काराची यादी बनवली किंवा ज्यांनी ती कॅमेऱ्यात वाचली. प्रश्न असाही आहे की चुकून असे घडले असेल, तर हा पुरस्कार ग्लेन मॅक्सवेलला दिला जाईल का? या सर्व प्रश्नांची उत्तरे मिळण्याबाबत आतापर्यंत कोणतीही माहिती नाही.