ICC World Cup 2023 : 15 ऑक्टोबरला भारत-पाकिस्तान हायव्होल्टेज सामना, तर ऑस्ट्रेलियाशी पहिला सामना


5 ऑक्टोबरपासून आयसीसी क्रिकेट विश्वचषक स्पर्धा सुरू होत आहे. भारतात होणाऱ्या या स्पर्धेचा पहिला सामना अहमदाबादमध्ये खेळवला जाणार असून वृत्तानुसार, 19 नोव्हेंबरला होणारा विश्वचषक अंतिम सामनाही याच स्टेडियममध्ये खेळवला जाणार आहे. मोठी बातमी म्हणजे साखळी फेरीत भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात सामना होणार असून हा सामना 15 ऑक्टोबरला होणार आहे.

क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, स्पर्धेतील पहिला सामना न्यूझीलंड आणि इंग्लंड यांच्यात नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर होणार आहे. 2019 च्या विश्वचषकाच्या अंतिम फेरीत या दोन संघांमध्ये विजेतेपदाची लढत होती. मोठी बातमी म्हणजे भारतीय संघ या स्पर्धेतील पहिला सामना ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध खेळणार आहे.

वृत्तानुसार, आयसीसी विश्वचषकाचे वेळापत्रक लवकरच जाहीर होऊ शकते. आयपीएलच्या फायनलनंतरच विश्वचषकाचे वेळापत्रक जाहीर होईल, असे मानले जात आहे. विश्वचषकाचे सामने 12 ठिकाणी खेळवले जातील. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, यावेळी भारतीय संघ ही स्पर्धा जिंकण्याचा मोठा दावेदार असेल. शेवटच्या वेळी 2011 मध्ये, जेव्हा भारतात एकदिवसीय विश्वचषक आयोजित करण्यात आला होता, तेव्हा टीम इंडिया चॅम्पियन बनली होती. यावेळीही भारतीय चाहत्यांची तशीच अपेक्षा असेल.

टीम इंडियासाठी आगामी विश्वचषक खूप महत्त्वाचा आहे कारण 2013 पासून संघाने एकही ICC स्पर्धा जिंकलेली नाही. गेल्या दोन विश्वचषकांमध्ये टीम इंडियाला उपांत्य फेरीत पराभव पत्करावा लागला आहे. 2015 आणि 2019 मध्ये भारतीय संघाने उत्कृष्ट कामगिरी करून उपांत्य फेरीत सामना गमावला होता. यावेळी अशी चूक होऊ नये, अशी अपेक्षा चाहत्यांना असेल.

आता ही स्पर्धा भारतात होत आहे, त्यामुळे साहजिकच टीम इंडिया विजेतेपदाची मोठी दावेदार असेल, पण यासोबतच इंग्लंड संघातही विश्वचषक जिंकण्याची ताकद आहे. 2019 च्या अंतिम फेरीत इंग्लंडने न्यूझीलंडचा पराभव केला होता. यानंतर या संघाने 2022 चा टी-20 विश्वचषकही जिंकला. त्यामुळे इंग्लंडची मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटची ताकद खूप वाढल्याचे स्पष्ट झाले आहे. इंग्लंडशिवाय ऑस्ट्रेलिया आणि न्यूझीलंडही विजेतेपदाच्या शर्यतीत पुढे आहेत.