IBM WatsonX : IBM ने लाँच केले नवीन AI प्लॅटफॉर्म, ChatGPT शी करणार स्पर्धा


इंटरनॅशनल बिझनेस मशिन्स (IBM) ने आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सच्या जगात पुनरागमन केले आहे. IBM ने नवीन AI आधारित प्लॅटफॉर्म WatsonX लाँच केले आहे. कंपन्यांना त्यांच्या व्यवसायात AI तंत्रज्ञानाचा समावेश करण्यासाठी नवीनतम व्यासपीठ सादर करण्यात आले. अमेरिकन टेक कंपनीला AI क्षेत्रात पदार्पण करून 10 वर्षांहून अधिक काळ लोटला आहे. 2010 मध्ये, कंपनीने वॉटसन सॉफ्टवेअर लॉन्च केले, ज्याने Jeopardy गेम जिंकून सर्वांना आश्चर्यचकित केले.

मात्र, कंपनीला वॉटसनचे सॉफ्टवेअर विकावे लागले. 2023 मध्ये, कंपनी पुन्हा एकदा कृत्रिम बुद्धिमत्तेच्या जगात परतली आहे. IBM देखील WatsonX लाँच करून AI शर्यतीत सामील झाली आहे. गेल्या वर्षी ChatGPT लाँच झाल्यापासून AI चर्चेत आहे.

IBM ने एंटरप्राइजेससाठी AI सोल्यूशन्स प्रदान करणारे सर्व-इन-वन टूलकिट सादर केले आहे. IBM च्या वेबसाइटने WatsonX लाँच करताना लिहिले की नवीन AI प्लॅटफॉर्म AI तंत्रज्ञानासाठी उद्योगांना तयार करेल. त्याचा डेटा प्लॅटफॉर्म तुमच्या व्यवसायात AI चा प्रभाव दाखवण्यासाठी डिझाइन केला आहे.

WatsonX प्लॅटफॉर्ममध्ये प्रामुख्याने तीन घटक समाविष्ट आहेत. watsonxi.ai स्टुडिओ नवीन पायाभूत मॉडेल्स, जनरेटिव्ह एआय आणि मशीन लर्निंग सादर करतो. watsonx.data डेटा संचयित करण्यासाठी आहे, तर watsonx.governance हे AI वर्कफ्लो सक्षम करण्यासाठी आहे.

कृत्रिम बुद्धिमत्ता तंत्रज्ञान हळूहळू लोकप्रिय होत आहे. तंत्रज्ञानाचा समतोल साधण्यासाठी कंपन्यांनाही एआयचा अवलंब करावा लागेल. हे पूर्ण करण्यासाठी IBM ने नवीनतम AI प्लॅटफॉर्म सादर केला आहे जेणेकरून एंटरप्राइजेस स्वतःला AI तंत्रज्ञानासह अद्यतनित करू शकतील.