ONDC करणार सर्वांची सुट्टी! येथे मिळतील फ्लिपकार्टपेक्षा स्वस्त वस्तू, किंमत 30 टक्क्यांनी कमी


भारत सरकारने ONDC हे डिजिटल ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म सादर केले आहे. त्याचे पूर्ण रूप “ओपन नेटवर्क फॉर डिजिटल कॉमर्स” असे आहे. आता नावाप्रमाणेच, हे ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मसारखे आहे, जेथून वापरकर्ते किराणा वस्तूंसाठी, तसेच अन्न वितरण ऑर्डर करू शकतात. इतर ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मच्या तुलनेत या प्लॅटफॉर्मवर 30 टक्के स्वस्त वस्तू उपलब्ध असल्याचा दावा केला जात आहे. त्याबद्दल संपूर्ण माहिती जाणून घेऊया

फ्लिपकार्टसह इतर ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म आणि फूड डिलिव्हरी अॅप्स जसे की Swiggy आणि Zomato हे मध्यस्थ म्हणून काम करतात आणि विक्रेता आणि खरेदीदार दोघांकडून कमिशन मिळवतात. हे कमिशन 30 टक्क्यांपर्यंत आहे. अशा परिस्थितीत, सरकारने एक खुला मंच सादर केला आहे, ज्यावर विक्रेते थेट त्यांच्या मालाची विक्री करण्यासाठी यादी करू शकतात. तर खरेदीदार त्या वस्तू थेट खरेदी करू शकतात. अशा परिस्थितीत या प्लॅटफॉर्मवरून 30 टक्के कमी किमतीत वस्तू खरेदी करता येतील.

या प्लॅटफॉर्ममध्ये, विक्रेता त्याच्या मालाची नोंदणी करतो, त्यानंतर माल मुख्य वितरण भागीदाराकडे पोहोचतो. त्यानंतर ऑर्डर ग्राहकाला पुरवली जाते.

ONDC प्लॅटफॉर्म सध्या देशातील सुमारे 180 शहरांमध्ये आहे. जिथे वापरकर्ते त्यांना आवश्यक असलेल्या गोष्टी खरेदी करू शकतात.

ONDC वर कोणतीही वस्तू विकण्यासाठी, तुम्ही प्रथम ONDC वर खाते तयार केले पाहिजे. यानंतर तुम्हाला बिझनेस टू बिझनेस किंवा बिझनेस टू कॉमर्स श्रेणी निवडावी लागेल. दुकानदाराला एकापेक्षा जास्त श्रेणी निवडण्याचा पर्याय आहे. यानंतर तुम्हाला उत्पादनाची यादी करावी लागेल. यानंतर तुमचे उत्पादन सूचीबद्ध केले जाईल आणि त्यानंतर तुम्ही नेटवर्क भागीदारांशी कनेक्ट व्हाल. सरकारने ONDC च्या ऑपरेशनसाठी वितरण नेटवर्कची संपूर्ण फ्रेमवर्क तयार केली आहे.

ONDC सध्या खूप व्हायरल होत आहे. लोक ट्विटरवर स्विगी आणि झोमॅटोपेक्षा ONDC वरून स्वस्त खाद्यपदार्थ ऑर्डर करत असल्याची छायाचित्रे पोस्ट करत आहेत.