New ChatGPT : मायक्रोसॉफ्ट लवकरच लॉन्च करणार ChatGPT ची नवीन आवृत्ती, गोपनीयतेच्या दृष्टीने ते असेल अधिक चांगले


आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सवर आधारित चॅटबॉट सेवेची नवीन आवृत्ती ChatGPT लवकरच दाखल होऊ शकते. मायक्रोसॉफ्ट निवडक वापरकर्ते आणि संस्थांसाठी नवीन आवृत्ती आणण्यावर काम करत आहे. ज्यांना अधिक गोपनीयता हवी आहे, त्यांच्यासाठी आगामी आवृत्ती सर्वोत्तम असेल. अमेरिकन टेक कंपनीने ChatGPT मेकर OpenAI मध्ये $10 बिलियन (सुमारे 81,800 कोटी) ची गुंतवणूक केली आहे. एआय चॅटबॉटची गोपनीयता सुधारण्यासाठी कंपनीने खूप मोठी गुंतवणूक केली आहे.

नवीन आवृत्ती आल्यावर, वापरकर्ते आणि संस्था गोपनीयतेची चिंता न करता AI प्लॅटफॉर्म वापरण्यास सक्षम असतील. द इन्फॉर्मेशनच्या रिपोर्टनुसार, चॅटजीपीटीच्या नवीन आवृत्तीमध्ये गोपनीयता सुधारली जाईल. हे सर्व अशा वेळी घडत आहे जेव्हा सॅमसंगने गोपनीयतेचा हवाला देत आपल्या सर्व्हरवर चॅटजीपीटीवर बंदी घातली होती.

ChatGPT ची नवीन आवृत्ती कस्टम-मेड सेवेसारखी असेल. यासाठी लोकांना चॅटजीपीटी प्लस आवृत्तीपेक्षा दहापट जास्त पैसे द्यावे लागतील. ChatGPT Plus साठी $20/महिना शुल्क आहे. भारतात यासाठी सुमारे 1,650 रुपये मोजावे लागतात.

नोव्हेंबर 2022 मध्ये लॉन्च झाल्यापासून, ChatGPT गोपनीयतेसाठी टीका केली जात आहे. इटलीनेही त्यावर बंदी घातली होती. याशिवाय अनेक युरोपीय देशांनीही या तंत्रज्ञानावर नजर ठेवण्यास सुरुवात केली. तथापि, त्याची नवीन आवृत्ती मोठ्या टेक कंपन्या आणि बँकांना आकर्षित करू शकते, जे सध्या कर्मचाऱ्यांना ChatGPT वापरण्यापासून रोखत आहेत.

अलीकडे, कंपनीने ग्राहकांचा विश्वास जिंकण्यासाठी अनेक पावले उचलली आहेत. लोकांच्या डेटाच्या सुरक्षेसाठी कंपनीने मोठा निर्णय घेतला आहे. गेल्या आठवड्यात, ओपनएआयचे सीईओ सॅम ऑल्टमन म्हणाले की कंपनी आता GPT-4 सुधारण्यासाठी ग्राहक डेटा वापरत नाही. ते म्हणाले की, ग्राहकांना स्पष्टपणे त्यांचा डेटा यासाठी वापरायचा नाही.