IPL 2023 : 10 सामन्यात केवळ 184 धावा, पण रोहित शर्माचे अपयश टीम इंडियासाठी चांगले, का जाणून घ्या?


IPL 2023 मध्ये रोहित शर्माची बॅट काम करत नाही. तोही दोनदा 0 धावांवर बाद झाला आहे. रोहितची फलंदाजीची सरासरी 20 पेक्षा कमी आहे. स्ट्राइक रेट 130 च्या खाली आहे. रोहित शर्माच्या चाहत्यांना हे आकडे अजिबात आवडणार नाहीत, हे स्पष्ट आहे. पण आम्ही तुम्हाला सांगतो की, रोहित शर्माचे आयपीएलमधील अपयश खूप चांगले आहे. कारण जर रोहित शर्मा आयपीएलमध्ये अपयशी ठरला, तर त्यानंतर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये विशेषत: आयसीसी स्पर्धांमध्ये त्याची बॅट धावते.

आयपीएल 2023 नंतर टीम इंडियाला वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपची फायनल खेळायची आहे. लंडनमधील ओव्हल मैदानावर 7 जूनपासून ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध जेतेपदाचा सामना सुरू होणार आहे. आयपीएलमध्ये हिटमॅनची बॅट जरी शांत राहिली, तरी त्याने त्या विजेतेपदाच्या सामन्यात धावा केल्या पाहिजेत, हे रोहितच्या चाहत्यांना नक्कीच आवडेल. आयपीएलमध्ये अपयशी ठरल्यानंतर रोहित शर्माने आयसीसी टूर्नामेंटमध्ये कशी चमत्कारिक कामगिरी केली, ते आता आम्ही तुम्हाला सांगतो.

आयपीएलच्या गेल्या पाच हंगामातील आकडेवारी पाहिली, तर रोहित शर्माने या स्पर्धेत खराब कामगिरी केली, पण त्यानंतर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये त्याची दमदार कामगिरी दिसून आली. IPL 2017 मध्ये रोहित शर्माने 23.78 च्या सरासरीने फक्त 333 धावा केल्या होत्या. मात्र आयपीएलनंतर झालेल्या आयसीसी चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये रोहित शर्माने वर्चस्व गाजवले. रोहितने 5 सामन्यात 76 च्या सरासरीने 304 धावा केल्या. या दरम्यान त्याच्या बॅटमधून 1 शतक आणि 2 अर्धशतके झळकली.

रोहित शर्मासाठी आयपीएल 2019 देखील चांगले नव्हते. या खेळाडूला 15 सामन्यांत 28.92 च्या सरासरीने फक्त धावा करता आल्या. यादरम्यान त्याचा स्ट्राइक रेटही 130 पेक्षा कमी होता. पण आयपीएलनंतर झालेल्या विश्वचषकात रोहित शर्माने पाच शतकांच्या जोरावर 648 धावा केल्या. रोहितची सरासरीही 81 होती.

2021 मध्येही रोहित शर्मा आयपीएलमध्ये विशेष काही करू शकला नाही. यावेळीही त्याची सरासरी 30 पेक्षा कमी होती. स्ट्राइक रेट 130 च्या खाली राहिला. पण टी-20 वर्ल्ड कपमध्ये रोहित शर्माने खूप धावा केल्या. 2021 च्या टी-20 विश्वचषकात तो भारतासाठी सर्वाधिक धावा करणारा दुसरा खेळाडू होता. रोहितच्या बॅटने 34.79 च्या सरासरीने 174 धावा केल्या आणि त्याचा स्ट्राईक रेटही 150 पेक्षा जास्त होता.

2022 च्या T20 विश्वचषकात रोहितची बॅट चालली नाही. तो त्या हंगामात आयपीएलमध्येही खेळला नव्हता. आयपीएलमध्ये अपयशी ठरल्यानंतर रोहितने आयसीसी टूर्नामेंटमध्ये आश्चर्यकारक कामगिरी केल्याचे 4 पैकी 3 वर्षांत घडले आहे. यावेळीही तसेच होईल अशी आशा आहे. आयपीएलचा सध्याचा हंगामही रोहित शर्मासाठी वाईट गेला आहे. आता वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या फायनलमध्ये तो काय करतो, हे पाहायचे आहे.