IPL 2023 : एलपीजी गोडाऊनमध्ये झोपणारा रिंकू सिंग कसा झाला सुपरस्टार, कोण आहे त्याचा गॉडफादर?


गॉडफादर, या शब्दाचा अर्थ मोठा आहे. मेहनतीला गॉडफादरची साथ मिळाली, तर यशाचे पंख सहज मिळतात, असे म्हणतात. अशीच काहीशी कहाणी रिंकू सिंगचीही आहे. लहान आकाराचे आणि मांसल शरीर असलेला रिंकू सिंग भारतीय क्रिकेटची स्टार आणि क्रिकेट चाहत्यांचा लाडका बनला आहे, तर त्याच्या यशामागे त्याचा गॉडफादरही आहे.

अखेर रिंकू सिंगचा गॉडफादर कोण? LPG गोडाऊनमध्ये रात्रंदिवस काम करणाऱ्या मुलाला भारतीय क्रिकेटच्या मॅच विनरच्या पंक्तीत कोणी उभे केले? रिंकू सिंग कोणाला आपला आदर्श म्हणते? या सर्व प्रश्नांचे एकच उत्तर आहे – सुरेश रैना.

ज्या रिंकू सिंगला तुम्ही आज आयपीएलमध्ये यशाचे शिखर सर करताना पाहत आहात, तो आपल्या कौशल्याने आणि मेहनतीने तिथपर्यंत पोहोचला आहे, पण त्यामागे सुरेश रैनाचाही मोठा हात आहे. आता कसे म्हणाल? तर उत्तर जाणून घेण्यासाठी तुम्हाला फ्लॅशबॅकमध्ये जाऊन रिंकू सिंगची पार्श्वभूमी समजून घ्यावी लागेल.

ही गोष्ट त्यावेळची आहे, जेव्हा रिंकू सिंग एलपीजी सिलिंडरच्या गोदामात वेळ घालवत असे. एक दिवस अचानक सुरेश रैना तिथे पोहोचला. हे पाहून रिंकू सिंगला आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. पण त्या LPG गोदामात रैनाची नजर रिंकू सिंगवर खिळली. जेव्हा त्याला त्याच्या क्रिकेटच्या आवडीबद्दल माहिती मिळाली, तेव्हा तो त्याचे संपूर्ण कारण घेण्याचे ठरवतो.

सुरेश रैनाने रिंकू सिंगला खास क्रिकेटर बनवण्याचे काम सुरू केले. या प्रयत्नात, त्याने पहिली गोष्ट केली ती म्हणजे त्याला यूपी संघात स्थान मिळवून देण्यात मदत करणे. एवढेच नाही तर क्रिकेट किट आणि ट्रेनिंगचा सर्व खर्च त्याने उचलला. सुरेश रैनाच्या त्या प्रयत्नाचे फळ म्हणजे आज रिंकू सिंगचे नाव भारतातील प्रत्येक घराघरात गुंजत आहे.