विराट कोहलीपासून एमएस धोनीपर्यंत भारतीय क्रिकेटपटू महिला म्हणून कशा दिसतील? AI च्या फोटोने केले आश्चर्यचकित


आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स (एआय) ने आपल्या क्षमतेने लोकांना यशस्वीपणे आश्चर्यचकित केले आहे. ChatGPT आणि Midjourney सारखे चॅटबॉट्स नियमितपणे उच्च दर्जाची सामग्री आणि प्रतिमा तयार करतात, ज्यामुळे व्यावसायिक लेखक किंवा कलाकाराला लाज वाटू शकते.

आता, कलाकार SK MD अबू साहिद यांनी मिडजर्नीचा वापर करून भारतीय क्रिकेटपटू महिला म्हणून कसे दिसतील याची कल्पना केली. इंस्टाग्रामवर शेअर केलेल्या पोस्टमध्ये क्रिकेटपटूंच्या छायाचित्रांचा समावेश आहे आणि साहिदने क्रिकेटपटूंच्या महिलांच्या नावांचाही समावेश केला आहे.

महेंद्रसिंग धोनी, विराट कोहली ते गौतम गंभीर आणि रवींद्र जडेजा पर्यंत, स्त्री आवृत्ती अगदी वास्तविक दिसते. कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे, “एआय भारतीय क्रिकेटपटूंचे लिंग स्वाइप करते. Midjourney AI वापरून तयार केले.


या पोस्टला 2 हजारांहून अधिक लाईक्स आणि अनेक प्रतिक्रिया मिळाल्या आहेत. फोटो पाहून लोक तिची प्रशंसा करताना थकत नाहीत. फरक शोधण्यासाठी त्यांना दोनदा पोस्ट कसे पहावे लागले, यावर अनेक लोकांनी टिप्पणी केली.

एका इंस्टाग्राम वापरकर्त्याने टिप्पणी केली, “यामुळे मला विश्वास बसतो की कोणताही पुरुष केवळ मेकअपचा उत्तम वापर करून स्वतःला स्त्रीमध्ये बदलू शकतो.” दुसरा म्हणाला, “गौतमी सारा अली खानसारखी दिसते.”