Ather 450S : अ‍ॅक्टिव्हाला टक्कर देणार ही नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर, कमी असणार किंमत?


Ather Energy ची प्रीमियम Ather 450X स्कूटर लॉन्च झाल्यापासून चांगली विक्री होत आहे. इलेक्ट्रिक वाहनांना प्रोत्साहन देण्यासाठी सरकार सबसिडी देते. म्हणूनच इंधनावर आधारित स्कूटर्सच्या तुलनेत इलेक्ट्रिक स्कूटर हा किफायतशीर पर्याय आहे. Honda Activa शी टक्कर देण्यासाठी Ather नवीन स्कूटर Ather 450S लॉन्च करण्याच्या तयारीत आहे. अहवालानुसार, हे एक परवडणारे मॉडेल असेल, जे किफायतशीर किमतीमुळे अधिकाधिक ग्राहकांना आकर्षित करेल.

एप्रिल 2023 मध्ये बॅटरीवर चालणाऱ्या स्कूटरची विक्री कमी झाली आहे. ओला आणि हिरो सारख्या इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर कंपन्यांनीही विक्री वाढवण्यासाठी स्वस्त मॉडेल सादर केले आहेत. याशिवाय इतर कंपन्याही स्वस्त इलेक्ट्रिक स्कूटर आणणार आहेत. बाजारात टिकून राहण्यासाठी एथर आगामी इलेक्ट्रिक स्कूटरही कमी किमतीत सादर करेल असे दिसते.

स्वस्त किंमतीमुळे आगामी इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये कमी फीचर्स पाहायला मिळतात. याचा अर्थ ते सध्याच्या 450X प्रो व्हेरियंटपेक्षा कमी प्रगत असेल. तथापि, कमी बजेटमध्ये स्कूटर खरेदी करण्याचा विचार करणार्‍या लोकांसाठी ही गोष्ट फारशी फरक पडत नाही. 7-इंच रंगीत TFT स्क्रीन मिळणे आवश्यक नाही, कारण Ather 450X आधीपासून रंगाऐवजी ग्रे युनिट वापरत आहे.

Honda Activa च्या तुलनेत Ather सारख्या कंपन्यांच्या इलेक्ट्रिक स्कूटर खूप महाग आहेत. Activa ची एक्स-शोरूम किंमत 75,347 रुपये आहे, तर Ather 450X च्या बेस व्हेरिएंटची किंमत 98,079 रुपये आहे. म्हणूनच कमी बजेट असलेले ग्राहक फक्त Honda Activa खरेदी करू इच्छितात. अ‍ॅक्टिव्हासारख्या पेट्रोल स्कूटरशी स्पर्धा करायची असेल, तर इलेक्ट्रिक स्कूटर स्वस्त दरात बाजारात आणावी लागेल.

ऑटो वेबसाइट Rushlane नुसार, Ather ने Ather 450S चे नाव ट्रेडमार्क केले आहे. नवीन स्कूटरची किंमत 1.5 लाख रुपयांपेक्षा कमी असण्याची शक्यता आहे. FAME II अंतर्गत, भारत सरकार Ather ला 55,500 रुपये अनुदान देते, तर दिल्लीत राज्य अनुदान 18,300 रुपये आहे.

जर Ather 450S ची किंमत 1.5 लाख रुपये असेल, तर सबसिडीनंतर किंमत सुमारे 76,000 रुपये असेल. ही किंमत अ‍ॅक्टिव्हाच्या जवळपास आहे. या किमतीत अथरची स्कूटर अ‍ॅक्टिव्हाला टक्कर देऊ शकेल.