VIP Number: आता मोबाईल नंबर बनवा तुमच्या आवडीचा, हा आहे सोपा मार्ग


आजकाल लोक खूप फॅन्सी होत आहेत, लोकांना कपड्यांपासून ते वाहनांपर्यंत आणि मोबाईल नंबरही आता फॅन्सी हवे आहेत. अनेकजण स्वत:साठी व्हीआयपी नंबर मिळविण्याचे मार्ग शोधत असतात, अशा परिस्थितीत ते आपली हौस पूर्ण करण्यासाठी हजारो रुपये खर्च करण्यासही तयार असतात. वाहन असो किंवा मोबाईल नंबर, लोकांना स्वतःसाठी एक अद्वितीय क्रमांक हवा असतो, जो आकर्षक दिसतो आणि इतरांपेक्षा वेगळा असतो. भारतात फक्त दोन कंपन्या मोबाईल नंबर निवडण्याची सुविधा देतात. ज्यामध्ये Vi आणि BSNL चा समावेश आहे, पण आता Jio यूजर्सना देखील ही संधी मिळणार आहे. जिओ आपल्या पोस्टपेड ग्राहकांना फॅन्सी नंबर निवडण्याची सुविधा देत आहे.

तथापि, Vi आणि BSNL या दोन्ही दूरसंचार कंपन्या संपूर्ण मोबाइल क्रमांक निवडण्याची सुविधा देत नाहीत. म्हणजे यामध्ये तुम्ही तुमच्या फॅन्सी नंबरसाठी फक्त काही नंबर निवडू शकता.

टेलिकॉम कंपनी आपल्या वापरकर्त्यांना 6 अंकांपर्यंत त्यांचा मोबाइल नंबर निवडण्याचा पर्याय देते. म्हणजेच तुम्ही तुमच्या इच्छेनुसार तुमच्या आवडीचे 6 अंक निवडू शकता. उर्वरित 4 अंक कंपनीद्वारे दिले जातात. लक्षात घ्या की Jio ही सुविधा फक्त त्यांच्या पोस्टपेड ग्राहकांना देत आहे. फॅन्सी नंबर ऑर्डर करण्यासाठी तुम्हाला 499 रुपये भरून बुकिंग करावे लागेल, असे केल्यावर नंबर तुमच्या घरी पोहोचवला जाईल.

असा व्हीआयपी नंबर मागवा

  • VIP नंबर ऑर्डर करण्यासाठी, प्रथम Google वर Jio फॅन्सी नंबर टाइप करा. तुम्हाला जिओ वेबसाइटवर हा पर्याय शोधणे कठीण जाईल, म्हणून ते Google वर निर्देशित करा.
  • आता तुमच्या पसंतीचा मोबाइल नंबर खरेदी करा वर क्लिक करा आणि पुढील पानावर विद्यमान क्रमांक टाका.
  • यानंतर तुमच्या आवडीचे 4 किंवा 6 अंक निवडा आणि Jio उपलब्ध मोबाइल नंबरमधून एक पर्याय निवडा.
  • आता येथे तुमच्याकडून काही तपशील विचारले जातील, सर्व माहिती भरा आणि पेमेंट करून बुकिंग कन्फर्म करा.
  • आता तुम्हाला एक कोड मिळेल, जो सिम डिलिव्हरीच्या वेळी सेव्ह करून जिओ एजंटला द्यावा लागेल.

अशाप्रकारे, तुम्ही 500 रुपयांपेक्षा कमी रकमेमध्ये स्वत:साठी फॅन्सी नंबर निवडू शकता आणि तुमच्या पसंतीचा नंबर बनवू शकता.