Scarecrow Village : जिथे माणसांपेक्षा राहतात जास्त पुतळे, जाणून घ्या काय आहे प्रकरण


तुम्ही अनेकदा शेतात पुतळा पाहिला असेल. पशु-पक्षी शेताला इजा पोहोचवू नयेत म्हणून हा पुतळा उभारला जातो, स्थानिक भाषेत त्याला बुजगावणे म्हणजेच स्कॅरक्रो म्हणतात. तुम्ही कल्पना करू शकता की जगात असे एक गाव आहे, जिथे माणसांपेक्षा जास्त पुतळे आहेत. हे वाचताना थोडे विचित्र वाटेल, पण ते खरे आहे. या गावात हे पुतळे शेत वाचवण्यासाठी नसून त्यांचा एकटेपणा दूर करण्यासाठी लावले आहेत.

या गावात फक्त 29 लोक आहेत, परंतु येथे स्कॅरेक्रोची संख्या सुमारे 300 आहे, म्हणूनच या गावात माणसांपेक्षा जास्त पुतळे दिसतात, उदाहरणार्थ, सर्व प्रमुख ठिकाणी, दुकाने, बस स्टॉपवर असे पुतळे ठेवले जातात. जेणेकरून तेथे गर्दी दिसून येईल.

हे गाव जपानच्या शिकोकू बेटावर आहे, या गावाचे नाव नागोरो असले तरी आता ते स्कॅरक्रो व्हिलेज म्हणजेच पुतळ्यांचे गाव म्हणूनही ओळखले जाते. येथीले लोक रोजगाराच्या शोधात गावातून स्थलांतरित झाले आणि हळूहळू हे गाव ओसाड झाले, असे म्हणतात. सध्या येथे एकही मूल राहत नाही.

गावातील दिवसेंदिवस वाढत जाणारा ओसाडपणा दूर करण्यासाठी येथे राहणाऱ्या आयनो सुकिमी यांनी हे पुतळे बनवले आहेत. सुकिमी 69 वर्षांची आहे. एका मुलाखतीत तिने सांगितले की, जेव्हा तिला खूप एकटेपणा वाटतो, तेव्हा ती या पुतळ्यांशी बोलते.

सुमारे 10 वर्षांपूर्वी गावात पुतळे ठेवण्यास सुरुवात झाली. त्यावेळी गावातील शाळेत प्रथम पुतळे ठेवण्यात आले होते. त्यानंतरच हे पुतळे इतर ठिकाणी ठेवण्याची कल्पना आली, जेणेकरून गाव ओसाड राहू नये.