IPL 2023 : संदीप शर्मामुळे नव्हेतर संजू सॅमसनच्या 2 चुकांमुळे झाले नुकसान, त्यामुळेच झाला राजस्थानचा पराभव


ज्या पद्धतीने राजस्थान रॉयल्सने शेवटच्या चेंडूवर सनरायझर्स हैदराबादकडून सामना गमावला, तो आगामी काळात सर्वांच्याच मनात राहील. संदीप शर्माने शेवटच्या चेंडूवर विकेट घेतली, पण तो नो-बॉल होता, हे सर्वांना आठवत असेल. त्यानंतर फ्री-हिटला षटकार ठोकला आणि राजस्थानच्या हातातून विजय निसटला. पण या पराभवाचे एक मोठे कारण कर्णधार संजू सॅमसन हा देखील आहे, ज्याने एकदा नव्हे तर दोनदा अशा चुका केल्या ज्या संघाला महागात पडल्या.

संजू सॅमसनच्या नेतृत्वाखाली, राजस्थानने आयपीएल 2023 ची जोरदार सुरुवात केली, परंतु आता त्यांच्या वाहनाची चाके थकलेली दिसत आहेत आणि त्यात सॅमसनची देखील मोठी भूमिका आहे. या मोसमात याआधीही काही सामन्यांमध्ये त्याने अशा चुका केल्या, ज्यामुळे सामन्याचा मार्गच बदलला. रविवार, 7 मे रोजी जयपूरमध्ये हैदराबादविरुद्ध असेच काहीसे पाहायला मिळाले.

सॅमसनने फलंदाजीत अप्रतिम कामगिरी केली आणि 66 धावांची झटपट खेळी खेळली, पण यष्टिरक्षणात संध्याकाळ त्याच्यासाठी चांगली नव्हती. त्याने दोनदा विकेट घेण्याची संधी गमावली, त्यामुळे संघाचे मोठे नुकसान झाले. 12व्या षटकात पहिली संधी मिळाली.

या षटकातील पहिल्या चेंडूवर अभिषेक शर्माला धावबाद करण्याची संधी होती, पण संजूने घाईघाईने चेंडू झेलण्यापूर्वीच विखुरला. त्यावेळी अभिषेक शर्माने 40 धावा केल्या होत्या आणि त्याच्या स्कोअरमध्ये 15 धावांची भर घातल्यानंतर तो 55 धावांवर बाद झाला.

म्हणजे 15 धावांचे नुकसान. त्यानंतर 17व्या षटकात सॅमसनने आणखी एक चूक केली. यावेळी षटकाच्या दुसऱ्या चेंडूवर राहुल त्रिपाठीने लेग साइडवर सोपा झेल दिला, पण 2-3 प्रयत्नानंतरही सॅमसनने हा झेल सोडला. राहुल त्रिपाठीही 40 धावांवर खेळत असून 47 धावा करून बाद झाला.

दोन्ही फलंदाजांनी मोठी खेळी केली नाही, पण एकूण 22 अतिरिक्त धावा केल्या. यानंतरही राजस्थानला सामना जिंकण्याच्या अनेक संधी होत्या, पण राजस्थानने त्या संधींचा फायदा घेतला असता तर परिस्थिती वेगळी असू शकली असती. अखेरच्या षटकाच्या पहिल्या चेंडूवर ओबेद मॅकॉयकडून अब्दुल समदचा झेलही पडला, ज्याने अखेरचा षटकार मारून संघाला विजय मिळवून दिला.