IPL 2023 : शुभमन गिलने घेतला बदला, लखनौला घरी बोलावून धुतले, तरीही करू शकला नाही हे विशेष काम


भारताचा युवा फलंदाज शुभमन गिलने IPL-2023 मध्ये पुन्हा एकदा आपल्या बॅटची ताकद दाखवली आहे. रविवारी नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर लखनौ सुपर जायंट्सविरुद्ध खेळल्या जात असलेल्या सामन्यात गिलने शानदार फलंदाजी करताना अर्धशतक झळकावले. गिलचे या मोसमातील हे पाचवे अर्धशतक आहे. यासह गिलने लखनौकडून शेवटच्या सामन्याचा बदला घेतला आहे.

या मोसमातील लखनौ आणि गुजरातचा हा दुसरा सामना आहे. यापूर्वी, दोन्ही संघ 22 एप्रिल रोजी लखनऊच्या एकना स्टेडियमवर आमनेसामने आले होते. या सामन्यात गुजरातने बाजी मारली होती. या सामन्यात गिल सपशेल अपयशी ठरला होता आणि दोन चेंडू खेळून त्याला खातेही उघडता आले नाही. त्याला हार्दिक पांड्याने पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले.

या मोसमात ऋद्धिमान साहासोबत गिल डावाची सुरुवात करत आहे. या सामन्यात दोघांनी संघाला दमदार सुरुवात करून वेगवान धावा केल्या. साहा वेगवान धावा करत होता आणि गिल त्याला साथ देत होता. मात्र, गिलला संधी मिळताच तो धावा जमवत होता. गिलने क्रुणाल पांड्याचा 12व्या षटकाच्या पहिल्या चेंडूवर एकल चेंडू घेत 50 धावा पूर्ण केल्या. या मोसमातील त्याचे हे चौथे अर्धशतक आहे.

या डावात त्याने अप्रतिम कामगिरी केली. गिलने 29 चेंडूंचा सामना करत 50 धावा केल्या आणि चार षटकार खेचले पण यादरम्यान त्याच्या बॅटमधून एकही चौकार निघाला नाही. गिलने 36 चेंडूत 68 धावा केल्या होत्या आणि तोपर्यंत त्याच्या बॅटमधून एकही चौकार बाहेर पडला नव्हता. त्याने 16व्या षटकाच्या चौथ्या चेंडूवर मोहसीन खानला पहिला चौकार लगावला.

साहा आणि गिल यांनी संघाला झंझावाती सुरुवात करून दिली. दोघांनी पहिल्या विकेटसाठी 142 धावांची भागीदारी केली. 13व्या षटकाच्या पहिल्या चेंडूवर ही भागीदारी तुटली. आवेश खानने साहाला बाद करून ही भागीदारी तोडली. पण यानंतरही गिल थांबला नाही आणि वेगवान धावा करत राहिला. गिल ज्या प्रकारे फलंदाजी करत होता त्यावरून तो शतक पूर्ण करेल असे वाटत होते, पण शेवटच्या षटकात त्याला खेळण्यासाठी पुरेसे चेंडू मिळाले नाहीत. गिलने 51 चेंडू घेतले. दोन चौकार आणि सात षटकारांच्या मदतीने नाबाद 94 धावा केल्या. जर गिलने शतक झळकावले असते तर ते त्याचे आयपीएलमधील पहिले शतक ठरले असते.