Google Search Engine : पूर्वीपेक्षा जबरदस्त होणार गुगल, एआय चॅट आणि व्हिडिओने होणार अधिक शक्तिशाली


गुगल हे जगातील सर्वाधिक वापरले जाणारे सर्च इंजिन आहे. इंटरनेटवर काहीही शोधण्याच्या बाबतीत गेली अनेक वर्षे त्याचा वापर होत आहे. मात्र, ज्या वेगाने आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सचा (एआय) आलेख वाढला आहे, तितक्याच वेगाने गुगलची चिंताही वाढली आहे. वास्तविक, गेल्या वर्षी AI चॅटबॉट ChatGPT लाँच झाल्यापासून Google साठी एक मोठा धोका निर्माण झाला आहे. ChatGPT च्या क्षमतेमुळे Google च्या सर्च इंजिन व्यवसायाला मोठी हानी होऊ शकते. त्यामुळे गुगलनेही या धोक्याचा सामना करण्याची तयारी सुरू केली आहे.

गुगल जागतिक स्तरावर तरुणांसाठी आपले सर्च इंजिन अधिक चांगले बनवण्याचा विचार करत आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, सर्च इंजिनला अशा प्रकारे अपग्रेड करायचे आहे की अधिकाधिक यूजर्स या सेवेशी कनेक्ट होऊ शकतील. त्याला सामोरे जाण्यासाठी ChatGPT सारखे स्पर्धक अशी पावले उचलत आहेत.

अमेरिकन टेक कंपनी आपली सेवा 10 ब्लू लिंक्सच्या पुढे नेण्याचा विचार करत आहे. शोध परिणाम देण्याची ही जुनी पद्धत आहे. मात्र, आता कंपनी सर्च रिझल्टसाठी मानवी आवाजाचा अधिक वापर करणार आहे.

गुगलची डेव्हलपर कॉन्फरन्स I/O 2023 येत्या आठवड्यात होणार आहे. या इव्हेंटमध्ये, कंपनी अनेक उत्कृष्ट फीचर्स लॉन्च करू शकते, जे वापरकर्त्यांना AI शी कनेक्ट करण्यात मदत करतील. एआय प्रोग्राम- आगामी कार्यक्रमात मॅगी देखील सादर केला जाऊ शकतो. दरम्यान जनरेटिव्ह एआयची व्याप्ती खूप वाढत आहे. या सेगमेंटमध्येही ते कोणाच्याही मागे राहू नये, अशी गुगलची इच्छा आहे.

नोव्हेंबर 2022 मध्ये ChatGPT लाँच झाल्यापासून, आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सबद्दल बरीच चर्चा झाली आहे. चॅटजीपीटी हा एक चॅटबॉट आहे आणि जर तुम्ही त्यावरून काही विचारले तर ते इंटरनेटवर उपलब्ध असलेल्या डेटाचा वापर करून पूर्ण उत्तरे तयार करून देते. यासह तुम्हाला इकडे-तिकडे भटकण्याची गरज नाही. ईमेल लिहिणे असो किंवा मजकूर लिहिणे असो, हे तंत्रज्ञान अनेक कामांमध्ये उपयुक्त ठरू शकते.