‘द केरळ स्टोरी’ची जबरदस्त ओपनिंग, कमाईच्या बाबतीत ‘शहजादा’ आणि ‘द काश्मीर फाइल्स’ला टाकले मागे


सुदीप्तो सेन यांच्या ‘द केरळ स्टोरी’ या चित्रपटाबाबत देशभरात गदारोळ झाला होता. हा चित्रपट 5 मे रोजी थिएटरमध्ये प्रदर्शित झाला. या चित्रपटाने पहिल्या दिवशी चांगली ओपनिंग घेतली आणि कमाईच्या बाबतीत शहजादा आणि द काश्मीर फाइल्स सारख्या चित्रपटांना मागे टाकले. केवळ 40 कोटींच्या बजेटमध्ये बनलेल्या या चित्रपटाने मोठ्या व्यावसायिक चित्रपटांना मागे टाकले आहे. केरळ स्टोरी 2023 मधील पाचव्या सर्वात मोठ्या ओपनिंगसह चित्रपटांच्या यादीत सामील झाला आहे.

या चित्रपटाला एकीकडे प्रेक्षकांचे प्रेम मिळत असतानाच दुसरीकडे ट्रोल होण्याचाही फायदा मिळत आहे. केरळ स्टोरीला प्रेक्षकांची चांगलीच गर्दी होत आहे. चित्रपटाच्या पहिल्या दिवसाच्या कमाईचे आकडे बघितले तर चित्रपटाने सिंगल डिजिटमध्ये कमाई केली आहे. सकनिल्‍कच्‍या अहवालावर आधारित ‘द केरळ स्टोरी’ने पहिल्याच दिवशी 7.50 कोटींचा गल्ला जमवला आहे. जरी हे सुरुवातीच्या ट्रेंडचे आकडे आहेत. अधिकृत आकडे यापेक्षाही जास्त असू शकतात.

अशा प्रकारे, द केरळ स्टोरी 2023 च्या टॉप ओपनिंग चित्रपटांच्या यादीत पाचव्या स्थानावर पोहोचला आहे. माऊथ पब्लिसिटीचा फायदाही चित्रपटाला मिळत आहे. या यादीत शाहरुख खानचा चित्रपट टॉपवर आहे. पठाणने पहिल्या दिवशी 57 कोटींची कमाई केली. सलमान खानचा ‘किसी का भाई किसी की जान’ हा चित्रपट 15.81 कोटी कमाईसह या यादीत दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. तू झुठी मैं मक्कर 15.73 कोटींसह तिसर्‍या क्रमांकावर आणि अजय देवगणचा भोला 11.20 कोटींसह चौथ्या क्रमांकावर आहे.

सुदीप्तो सेन दिग्दर्शित ‘द केरळ स्टोरी’ या चित्रपटात 3 महिलांची कथा दाखवण्यात आली आहे, ज्यांचे ब्रेनवॉश करून इस्लामिक धर्म स्वीकारला जातो आणि त्यांचा ISIS या दहशतवादी संघटनेत समावेश होतो. ट्रेलर रिलीज झाल्यापासून हा चित्रपट वादात सापडला होता. अदा शर्मा, योगिता बिहानी, सिद्धी इदनानी आणि सोनिया बालानी यांनी चित्रपटात मुख्य भूमिका साकारल्या आहेत.