KL Rahul Replacement : केएल राहुलच्या मित्राची एलएसजीमध्ये एंट्री, 4 आयपीएल संघांसाठी खेळले 76 सामने


आयपीएल 2023 हंगामापूर्वी आणि स्पर्धेदरम्यान, अनेक मोठे खेळाडू दुखापतीमुळे स्पर्धेतून बाहेर पडले आहेत. यामध्ये ताजे नाव आहे लखनौ सुपर जायंट्सचा कर्णधार आणि स्टार फलंदाज केएल राहुलचे. राहुल मांडीच्या दुखापतीमुळे स्पर्धेतून बाहेर पडला आहे. लखनौने आता त्याच्या जागी एका नव्या खेळाडूला करारबद्ध केले आहे, जो राहुलचा मित्र आहे. राहुलच्या जागी करुण नायरला संधी मिळाली आहे.

1 मे रोजी रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोरविरुद्धच्या सामन्यात क्षेत्ररक्षण करताना राहुलच्या मांडीला दुखापत झाली होती. यामुळे तो पुढील सामन्यातही खेळू शकला नाही. आता शुक्रवारी राहुलने स्वतः आयपीएलमधून बाहेर पडत असल्याचे वक्तव्य केले आहे. राहुलच्या जागी कृणाल पांड्याला संघाचा कर्णधार बनवण्यात आले.

आता राहुलच्या जागी लखनौने त्याचाच मित्र कर्नाटक क्रिकेटमधील करुण नायरला बदली खेळाडू म्हणून करारबद्ध केले आहे. करुण नायरला 50 लाखांच्या मूळ किमतीत करारबद्ध केले आहे. नायर गेल्या मोसमात कोलकाता नाईट रायडर्सचा भाग होता, पण यावेळी त्याला कोणत्याही संघाने विकत घेतले नाही.

गेल्या वर्षीच नायरने एक भावनिक ट्विट केले होते, ज्यात लिहिले होते- ‘प्रिय क्रिकेट, मला आणखी एक संधी द्या’. गेल्या वर्षी ऑगस्टपासून एकही क्रिकेट सामना न खेळलेल्या नायरला अखेर त्याचे अपील मिळाले असून त्याला आणखी एक संधी मिळाली आहे.

31 वर्षीय नायरने आतापर्यंत आयपीएलमध्ये 4 संघांसाठी एकूण 76 सामने खेळले आहेत. तो रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरु, पंजाब किंग्ज, राजस्थान रॉयल्स आणि कोलकाता यांचा भाग होता. त्याच्या नावावर 1496 धावा आहेत. गेल्या मोसमात त्याला KKR कडून 3 सामने खेळण्याची संधी मिळाली पण त्याला फक्त 16 धावा करता आल्या.

नायर त्याच्या सर्वोत्कृष्ट त्रिशतकासाठी लक्षात राहतो. 2016 मध्ये भारतीय संघाकडून कसोटी पदार्पण करणाऱ्या नायरने तिसऱ्याच सामन्यात इंग्लंडविरुद्ध 303 धावा केल्या होत्या. कसोटीत त्रिशतक झळकावणारा तो दुसरा भारतीय फलंदाज होता. जरी तो भारतासाठी फक्त 6 सामने खेळू शकला. त्याने शेवटची कसोटी 2017 मध्ये खेळली होती, त्यानंतर तो परतला नाही.