KL Rahul Ruled Out: KL राहुल WTC फायनलमधून बाहेर, कशी करणार वापसी, त्याने स्वतः सांगितली संपूर्ण योजना


अखेर ती घोषणा झाली आहे, ज्याची भीती व्यक्त केली जात होती. भारतीय क्रिकेट संघाचा स्टार फलंदाज केएल राहुल आयपीएल 2023 तसेच पुढील महिन्यात होणाऱ्या वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलमधून बाहेर पडला आहे. लखनौ सुपर जायंट्सच्या कर्णधाराला काही दिवसांपूर्वी क्षेत्ररक्षण करताना दुखापत झाली होती आणि तेव्हापासून त्याला खेळणे कठीण जात होते. आता राहुलनेच आपण या दोन्ही स्पर्धांमध्ये खेळू शकणार नसल्याचे जाहीर केले आहे.

1 मे रोजी रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्धच्या सामन्यादरम्यान क्षेत्ररक्षण करताना राहुलला दुखापत झाली होती. यानंतर तो संपूर्ण सामन्यासाठी बाहेर बसला. शेवटच्या षटकात तो फलंदाजीसाठी आला, पण त्याने फारसे योगदान दिले नाही. यानंतर, तो चेन्नई सुपर किंग्जविरुद्धच्या पुढील सामन्यातही खेळू शकला नाही आणि नंतर स्कॅनसाठी मुंबईला गेला.

तेव्हापासून अशी अटकळ बांधली जात होती की राहुल केवळ आयपीएल 2023 मधून बाहेर पडणार नाही, तर 7 जूनपासून सुरू होणाऱ्या ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या अंतिम सामन्यातही खेळू शकणार नाही. शुक्रवारी, 5 मे रोजी स्वतः राहुल यांनी एका निवेदनाद्वारे याची पुष्टी केली. राहुलने त्याच्या इंस्टाग्राम अकाऊंटवर लिहिले की, आयपीएलच्या अशा महत्त्वाच्या प्रसंगी संघ सोडताना निराश झालो आहे.

पुढच्या महिन्यात ओव्हलमध्ये टीम इंडियासोबत नसल्याचं दुःख असल्याचंही राहुल म्हणाला. तो लवकरात लवकर टीम इंडियात पुनरागमन करण्याचा प्रयत्न करेल, अशी आशा राहुलने व्यक्त केली.

राहुलने पुढचे नियोजनही सांगितले. राहुल यांनी आपल्या निवेदनात सांगितले की, वैद्यकीय पथकाशी चर्चा केल्यानंतर लवकरच त्याच्या मांडीची शस्त्रक्रिया करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. या शस्त्रक्रियेनंतर राहुलचे संपूर्ण लक्ष स्वत:ला पूर्णपणे सावरण्यावर आणि या दुखापतीतून सावरण्यावर असेल. यावेळी त्यांच्यासाठी हा कठीण पण योग्य निर्णय असल्याचे राहुल म्हणाले.

त्‍याने चाहत्‍यांचे, संघातील सहकारी आणि बीसीसीआयच्‍या पूर्ण पाठिंब्याबद्दल त्‍याचे आभार मानले आणि आगामी काळात त्‍याच्‍या फिटनेसबद्दल अपडेट देत राहीन असे आश्‍वासन दिले.