मार्चमध्ये Apple ने रचला नवा विक्रम, विकले $51.3 अब्ज किमतीचे iPhone


अलीकडेच अॅपलने रेकॉर्डब्रेक कमाई केली आहे. अॅपलने गुरुवारी आपला सेल रिपोर्ट जारी केला आहे. अॅपलने सांगितले की, या वर्षाच्या पहिल्या तिमाहीत कंपनीने विक्री आणि सेवेत वाढ केली आहे. महागाई शिगेला असताना हा सकारात्मक परिणाम दिसून आला आहे. कंपनीला इतक्या चांगल्या वाढीची अपेक्षा नव्हती.

आम्ही तुम्हाला सांगतो, Apple ने पहिल्या तिमाहीत $94.8 बिलियन कमाईतून $24 बिलियन कमाई केली आहे. त्याच वेळी, विक्रीच्या आकड्यांनुसार, कंपनीने $ 51.3 अब्ज डॉलरची विक्रमी कमाई केली आहे.

अॅपलचे सीईओ टिम कुक म्हणाले की, जगभरात महागाई सुरू असताना कंपनीने कमाईचा विक्रम मोडला आहे. कंपनीला एवढ्या कमाईची अपेक्षाही नव्हती. कुकने सांगितले की आयफोन बेसमध्ये 1 अब्जाहून अधिक सक्रिय उपकरणे आहेत, आम्ही त्याच्या उत्पादन आणि वाढीच्या विक्रमी कमाईमुळे आनंदी आहोत. आता अॅपलची एकूण वाढ 1 वरून 2 टक्के झाली आहे.

मात्र, अॅपलने भारतात आपला विस्तार वाढवला असून मुंबई आणि दिल्ली येथे 2 दुकानेही उघडली आहेत. त्यामुळे परदेशी बाजारात भारत आणि अॅपलचा डंका वाजत आहे. यापूर्वी चीन ही आयफोनसाठी सर्वात मोठी बाजारपेठ मानली जात होती. पण, आता भारतात स्टोअर्स सुरू झाल्यामुळे अॅपलच्या उत्पादनात आणि कमाईत वाढ होताना दिसत आहे.

टिम कुकच्या मते अॅपलने आपल्या सेवा व्यवसायातून सर्वाधिक कमाई केली आहे. यामध्ये Apple Pay आणि iCloud सारख्या सेवांचा समावेश आहे. आकडेवारीनुसार, अॅपलने त्याच्या सेवेतून सुमारे $ 20 अब्ज कमावले आहेत. याशिवाय, आयफोनच्या विक्रीतही वाढ झाली आहे, ती आता $ 51 बिलियन झाली आहे. त्याच वेळी, कंपनीने Apple Wearables मध्ये फारशी कमाई केलेली नाही.