गृहकर्जासाठी तुम्हाला लवकर हवी असेल मंजुरी, तर हे काम करा, येणार नाही कोणतीही अडचण


जर तुम्ही गृहकर्ज घेण्याचा विचार करत असाल आणि तुम्हाला लवकर गृहकर्ज मंजूर होण्याची शक्यता सहज वाढवू शकता. यासाठी तुम्हाला काही गोष्टी लक्षात ठेवाव्या लागतील. जे गृहकर्जासाठी अर्ज करण्याची प्रक्रिया सुलभ करू शकतात, ते सोपे करू शकतात आणि तुमच्या अर्जाच्या मंजुरीची गती वाढवू शकतात. तुमच्याकडे गृहकर्जासाठी सर्वोत्तम क्रेडिट स्कोअर असणे आवश्यक आहे. चांगला क्रेडिट स्कोअर तुमच्या कर्ज मंजुरी प्रक्रियेला गती देऊ शकतो.

चांगला क्रेडिट स्कोअर सूचित करतो की तुम्ही निर्धारित वेळेत कर्जाची परतफेड करण्यास सक्षम आहात. याउलट, खराब क्रेडिट स्कोअर कर्जाच्या दिशेने वेळेवर कर्ज EMI भरण्याकडे दुर्लक्ष दर्शवते. जलद गृहकर्ज मंजूर होण्याची शक्यता वाढवण्यासाठी तुमचा क्रेडिट स्कोअर किमान 750 असावा. तुम्ही तुमची सर्व ईएमआय आणि क्रेडिट कार्ड बिले वेळेवर भरल्यास, तुमचे क्रेडिट युटिलायझेशन रेशो कमी केल्यास आणि नवीन अर्ज करण्यापूर्वी मागील कर्जाची परतफेड केल्यास तुम्हाला सहज कर्ज मंजूरी मिळेल.

सर्व प्रथम, तुम्हाला गृहकर्ज पुरवठादाराबद्दल चांगले माहित असले पाहिजे. तुम्हाला कर्ज वाटप करणाऱ्या वित्तीय संस्थेकडे पात्रतेच्या पूर्वआवश्यकतेचा एक वेगळा संच आहे ज्या तुम्हाला कर्ज मिळवण्यासाठी पूर्ण करणे आवश्यक आहे. सर्व पात्रता निकष पूर्ण केल्यानंतरच सत्यापित करा आणि अर्ज करा. तुम्ही कोणत्याही पात्रतेच्या अटींची पूर्तता करत नसल्यास, कर्ज देणाऱ्या संस्थेशी संपर्क साधा आणि तुम्ही या निकषांची पूर्तता करण्यास का असमर्थ आहात हे स्पष्ट करा. तुमचा क्रेडिट स्कोअर चांगला असल्यास, तुम्ही पात्रता आवश्यकता पूर्ण करत नसला तरीही, सावकार त्याच्या विवेकबुद्धीनुसार तुम्हाला कर्ज वाढवण्याची निवड करू शकतो.

कोणत्याही थकीत कर्जाची पुर्तता करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करा. कर्ज-ते-उत्पन्न गुणोत्तर तुमच्या एकूण उत्पन्नाची टक्केवारी मोजते, जी कर्जाच्या परतफेडीकडे जाते. जर तुमचे कर्ज-ते-उत्पन्न प्रमाण 40 टक्क्यांपेक्षा जास्त असेल आणि तुम्हाला तुमच्या गृहकर्ज अर्जाची जलद मंजुरी हवी असेल, तर काही कर्जे प्रीपे करून तुमच्या कर्जाचा EMI कमी करा.

तुमच्याकडे सर्व आवश्यक कागदपत्रे असल्याची खात्री करा. कर्ज देणाऱ्या संस्था कर्ज देण्याशी संबंधित जोखीम कमी करण्यासाठी अर्जदाराचे प्रोफाइल आणि उत्पन्न तपशील तपासतात. अर्जदारांनी त्यांच्या गृहकर्ज अर्जासोबत विविध कागदपत्रे सादर करणे आवश्यक आहे. सबमिशन करण्यापूर्वी सर्व अनिवार्य कागदपत्रे तयार करून, ग्राहक कर्ज मंजुरीची प्रक्रिया जलद करू शकतात.