विराट कोहली-गौतम गंभीरसारख्या खेळाडूंवर बंदी घालावी? तरच थांबतील लज्जास्पद कृत्ये !


आयपीएल 2023 मध्ये एकीकडे सर्वोत्कृष्ट खेळ दाखवणाऱ्या खेळाडूंची चर्चा आहे, तर दुसरीकडे असे काही खेळाडू आहेत जे चुकीच्या कारणांमुळे चर्चेत आहेत. आपण विराट कोहली, गौतम गंभीर, नवीन-उल-हकबद्दल बोलत आहोत. 1 मे रोजी आरसीबी आणि लखनौ सुपरजायंट्स यांच्यात सामना होता. आरसीबीने सामना जिंकला, पण यानंतर विराटने नवीन-उल-हक आणि गंभीर यांच्याशी सामना केला. तिघांमध्ये जोरदार शाब्दिक युद्ध झाले. या घटनेनंतर विराट कोहली-गौतम गंभीर, नवीन-उल-हक यांना बीसीसीआयने दंड ठोठावला होता, पण माजी अनुभवी खेळाडू वीरेंद्र सेहवागने तो अपुरा मानला आहे. अशी कृत्ये करणाऱ्यांवर बंदी घातली पाहिजे, असे त्याचे मत आहे.

वीरेंद्र सेहवागने क्रिकबझशी संवाद साधताना सांगितले की, अशा घटना रोखण्यासाठी बीसीसीआयने आणखी कठोर पावले उचलण्याची गरज आहे. सेहवागच्या मते, एखाद्या खेळाडूवर एका सामन्याची बंदी घातली, तर अशा घटना कमी होतील किंवा होणार नाहीत.

विराट-गंभीरसारखे खेळाडू अनेक मुलांचे आयडॉल आहेत, असे वीरेंद्र सेहवागचे मत आहे. जर त्यांनी अशी कामे केली, तर मुले देखील त्याच्या मागे लागतील. सेहवाग म्हणाला की, बेन स्टोक्ससारख्या गोष्टी त्याच्या मुलांनाही समजतात. अशा गोष्टी केल्या तर माझ्या मुलांना समजेल.

वीरेंद्र सेहवागचा मुद्दा अगदी बरोबर आहे. मैदानावर अशा गोष्टी घडल्या, तर त्याचा परिणाम चुकीचा आहे, हे उघड आहे. विराट कोहली आणि गौतम गंभीर यांना पाहिल्यानंतर अनेक युवा क्रिकेटपटू अशा गोष्टी करू शकतात. अशा स्थितीत विराट-गंभीरसारख्या दिग्गजांची जबाबदारी बनते की ते सज्जनांच्या खेळाप्रमाणे क्रिकेट खेळायचे आणि मैदानावरील मर्यादा न मोडता.

या घटनेनंतर विराट कोहली आणि गौतम गंभीर या दोघांवरही जोरदार टीका होत आहे. विराट कोहलीने तर पहिल्यांदाच आयपीएल खेळणाऱ्या नवीन-उल-हकला बूट दाखवला. विराटसारख्या खेळाडूसाठी असे कृत्य खरोखरच अशोभनीय आहे. आता बीसीसीआयने त्याच्या मॅच फीच्या 100 टक्के कपात केली आहे, पण ती यामुळे थांबणार का, हा प्रश्न आहे.