एमएस धोनीने अद्याप घेतला नाही निवृत्तीचा निर्णय, लखनौमध्ये नाणेफेक जिंकल्यानंतर दिली एक मोठी अपडेट


महेंद्रसिंग धोनीच्या आयपीएलमधून निवृत्तीबाबत सातत्याने चर्चा होत आहे. चेन्नई सुपर किंग्जच्या कर्णधाराची ही शेवटची आयपीएल असू शकते, असे मानले जात आहे. मात्र धोनीने आता यावर आपले म्हणणे मांडले आहे. धोनीने सांगितले आहे की, तो निवृत्तीबाबत काय विचार करत आहे. धोनीने बुधवारी लखनऊ सुपर जायंट्स विरुद्धच्या सामन्यात नाणेफेक करताना सांगितले की, हे माझे शेवटचे आयपीएल असेल, हे मी अद्याप ठरवलेले नाही.

नाणेफेकीच्या वेळी डॅनी मॉरिसनने त्याला विचारले की हे त्याचे शेवटचे आयपीएल आहे का, तेव्हा धोनी म्हणाला की, तू हा निर्णय घेतला आहेस. धोनी आयपीएलच्या सुरुवातीपासून म्हणजेच 2008 पासून चेन्नई सुपर किंग्जकडून खेळत आहे. गेल्या काही सीझनपासून त्याच्या निवृत्तीबाबत सतत चर्चा होत आहे.

धोनीने 15 ऑगस्ट 2020 रोजी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली. मात्र तो सतत आयपीएल खेळत आहे. 2020 मध्येही आयपीएलमध्ये नाणेफेकीच्या वेळी धोनीला निवृत्तीबद्दल प्रश्न विचारण्यात आला होता पण तेव्हा धोनी म्हणाला होता की अजिबात नाही. त्यानंतरही तो आयपीएल खेळला आणि 2021 मध्ये संघाला चौथी आयपीएल जिंकून दिली. यावेळीही धोनीने असेच काहीसे केले आहे आणि यावरून धोनी पुढच्या सीझनमध्येही दिसू शकतो याचा अंदाज लावता येतो.

धोनीने गेल्या मोसमात निवृत्तीबाबतही म्हटले होते की, चेन्नईच्या चाहत्यांसमोर त्याने निरोप घेतला नाही तर चाहत्यांसाठी ते योग्य ठरणार नाही. यानंतर तो यंदाही मैदानात आला. आता धोनीने पुन्हा निवृत्तीबाबत सांगितले आहे की, अद्याप निर्णय घेतलेला नाही. म्हणजेच पुढील वर्षीही तो आयपीएलमध्ये दिसू शकतो.

या सामन्यात उत्तर प्रदेश क्रिकेट असोसिएशनने (UPCA) धोनीचाही गौरव केला. नाणेफेकीनंतर युपीसीए सदस्य आणि बीसीसीआयचे उपाध्यक्ष राजीव शुक्ला यांनी वेग पाहून धोनीचा सत्कार केला. धोनी प्रथमच आयपीएल सामना खेळण्यासाठी लखनौला आला आहे. तो आयपीएलमधील सर्वात यशस्वी कर्णधारांपैकी एक आहे. त्याने भारताला दोन वेळा विश्वचषक जिंकून दिला आहे. धोनीच्या नेतृत्वाखाली भारताने 2007 मध्ये T20 विश्वचषक आणि 2011 मध्ये एकदिवसीय विश्वचषक जिंकला होता.