IPL 2023 : लखनऊ सुपरजायंट्सला मोठा धक्का, केएल राहुल आयपीएलमधून बाहेर


इंडियन प्रीमियर लीग 2023 मध्ये चांगली कामगिरी करणाऱ्या लखनौ सुपरजायंट्सला मोठा धक्का बसला आहे. लखनऊचा कर्णधार केएल राहुल आयपीएलमधून बाहेर गेला आहे. केएल राहुलला रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध दुखापत झाली होती. धावताना त्याच्या मांडीचे स्नायू ताणले गेले होते. आता असे वृत्त आहे की केएल राहुल उर्वरित स्पर्धेत भाग घेणार नाही आणि त्याला बेंगळुरू येथील राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीमध्ये पाठवले जाईल.

पीटीआय या वृत्तसंस्थेच्या वृत्तानुसार, केएल राहुल सध्या लखनऊमध्ये असून तेथून त्याला मुंबईला नेण्यात येणार आहे. बीसीसीआयचे वैद्यकीय पथक त्यांची तपासणी करणार आहे. आत्तापर्यंत केएल राहुलचे स्कॅनिंग झालेले नाही कारण त्याला ज्या प्रकारची दुखापत झाली आहे, त्याचे स्कॅन 48 तासांनंतरच शक्य आहे.

केएल राहुल देखील वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनल टीमचा एक भाग आहे. भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात 7 जूनपासून विजेतेपदाचा सामना होणार असून आता या सामन्यापूर्वी केएल राहुल तंदुरुस्त होईल का, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. कदाचित त्या सामन्यामुळे केएल राहुल आयपीएलमध्ये पुढे खेळू शकणार नाही. केएल राहुलची दुखापत किती गंभीर आहे, हे स्कॅनवरूनच कळेल.

केएल राहुलचे बाहेर पडणे लखनऊसाठी मोठा धक्का आहे. राहुलची बॅट शांत राहिली, तरी त्याच्यासारखा खेळाडू कधीही आपल्या रंगात येऊ शकतो. मात्र, आता दुखापतीमुळे तो पुढे खेळू शकणार नाही. त्याच्या अनुपस्थितीत कृणाल पांड्या संघाची धुरा सांभाळणार आहे. केएल राहुलने या आयपीएल हंगामात 9 सामन्यात 34.25 च्या सरासरीने 274 धावा केल्या आहेत. त्याच्या बॅटमधून दोन अर्धशतके झळकली. जरी त्याचा स्ट्राइक रेट केवळ 113.22 होता, ज्यावर अनेक प्रश्न उपस्थित केले जात होते.

केएल राहुल गेल्या 5 हंगामात अप्रतिम कामगिरी करत होता. या खेळाडूने 5 पैकी 4 हंगामात 600 हून अधिक धावा केल्या. हे स्पष्ट आहे की केएल राहुलला आयपीएलमध्ये धावा करण्याची सवय आहे आणि आता या हंगामात लखनऊ संघाला त्याची खूप आठवण येणार आहे.