3 सामने आणि 1.5 कोटींचा चुना, विराट कोहलीला बसला मोठा फटका


सध्याच्या काळातील सर्वोत्तम फलंदाजांपैकी एक असलेल्या विराट कोहलीच्या खिशातून करोडो रुपये गेले आहेत. त्याचे कारण म्हणजे आयपीएल-2023 मध्ये लखनऊ सुपर जायंट्सच्या खेळाडूंसोबतचे त्याचे भांडण. या सामन्यात रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने लखनौचा पराभव केला होता आणि त्यानंतर कोहली, लखनऊचा वेगवान गोलंदाज नवीन-उल-हक, मार्गदर्शक गौतम गंभीर यांच्यात मैदानावर जोरदार वादावादी झाली. यानंतर बीसीसीआयने कोहलीला दंड ठोठावला. या मोसमात कोहलीला दंड ठोठावण्याची ही तिसरी वेळ आहे.

विराट कोहलीवर कडक कारवाई करत बीसीसीआयने संपूर्ण मॅच फीची कपात केली. त्याच्याशिवाय गौतम गंभीरलाही 100 टक्के मॅच फीचा दंड ठोठावण्यात आला आहे. दुसरीकडे, नवीन-उल-हकला मॅच फीच्या 50 टक्के दंड ठोठावण्यात आला आहे.

IPL-2023 मध्‍ये कोहलीसोबत तिसरी वेळ आहे, जेव्हा त्याचा खिसा मोकळा झाला आहे. याआधी 18 एप्रिल रोजी चेन्नई सुपर किंग्ज विरुद्ध झालेल्या सामन्यात कोहलीला मॅच फीच्या 10 टक्के दंड ठोठावण्यात आला होता. त्यांच्या खिशातून 12 लाख रुपये गेले होते. यानंतर 24 एप्रिल रोजी झालेल्या सामन्यात कोहलीने राजस्थान रॉयल्सविरुद्ध बंगळुरूचे नेतृत्व केले. या सामन्यात कोहलीला 24 लाखांचा दंडही ठोठावण्यात आला होता.

बंगळुरू संघ निर्धारित वेळेत संपूर्ण षटक पूर्ण करू न शकल्याने कोहलीला दंड ठोठावण्यात आला. या मोसमात बंगळुरूचा संघ स्लो ओव्हर रेटच्या प्रकरणात अडकण्याची ही दुसरी वेळ होती. या कारणामुळे कोहलीला 24 लाखांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे. यानंतर कोहलीचा लखनौविरुद्धचा राग त्याला करोडोमध्ये पडला. म्हणजेच तीन सामन्यांत कोहलीच्या खिशातून सुमारे 1.43 लाख रुपये गेले आहेत.

लखनौ संघ फलंदाजी करत असताना कोहली आणि नवीन उल हक यांच्यात वाद झाला. दरम्यान, अमित मिश्राचाही त्याच्याशी वाद झाला. सामना संपल्यानंतर कोहली आणि नवीन-उल-हक हस्तांदोलन करताना पुन्हा एकमेकांमध्ये भांडले आणि त्यानंतर गौतम गंभीरनेही त्यात उडी घेतली. कोहली आणि गंभीर यांच्यात जोरदार वाद झाला आणि त्यामुळेच हा सामना वादात सापडला.